Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Sự cố sốc tải ht xử lý nước thải nm tinh bột sắn

Vantien09h2

Mầm xanh
Cảm xúc
2
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
IMG_20200316_164436.jpgIMG_20200316_164650_1.jpgIMG_20200316_164621.jpgIMG_20200316_164707.jpg
Mình mới đi làm vận hành ht xử lý nước thải nmay tinh bột sắn thì gặp sự cố sốc tải.
Đã thêm men vi sinh vào hồ sục khí khoảng 12galon và hồ thiếu khí 2galon men microbelift ind hicound
Đến nay đo bùn vẫn ở mức 22%
Hình ảnh hệ thống như trên
H1 bùn ở hồ thiếu khí
H2 hình ảnh hồ thiếu khí
H3 bùn ở hồ sục khí
H4 hình ảnh hồ sục khí.
Mong các bạn và anh chị trên diễn đàn có kinh nghiệm cho mình lời khuyên và hướng xử lý tiếp ạ.

doanvanchung1991

Cây công nghiệp
Cảm xúc
63
View attachment 11432View attachment 11433View attachment 11434View attachment 11435
Mình mới đi làm vận hành ht xử lý nước thải nmay tinh bột sắn thì gặp sự cố sốc tải.
Đã thêm men vi sinh vào hồ sục khí khoảng 12galon và hồ thiếu khí 2galon men microbelift ind hicound
H1 bùn ở hồ thiếu khí
H2 hình ảnh hồ thiếu khí
H3 bùn ở hồ sục khí
H4 hình ảnh hồ sục khí.
Mong các bạn và anh chị trên diễn đàn có kinh nghiệm cho mình lời khuyên và hướng xử lý tiếp ạ.
theo như mình biết. sock tải bổ sung thêm men luôn thi ko phải biện pháp hiệu quả. bị sock tải nhưng sock tải do đâu: do lưu lượng nước thải lớn, do có chất độc...
như minh bị sock tải thi vẫn hay giảm tải cho bể cái đã.. xác định nguyên nhân sock tại do đâu rồi xử lý. sau khi chạy gọi là ổn định hơn thi mới bổ sung men. chứ bổ sung luôn men thi cái số lượng men đó có đáng kể gi so với tổng thể tích bể đâu, nó còn bị ảnh hưởng cái men vi sinh mới ấy.

Vantien09h2

Mầm xanh
Cảm xúc
2
theo như mình biết. sock tải bổ sung thêm men luôn thi ko phải biện pháp hiệu quả. bị sock tải nhưng sock tải do đâu: do lưu lượng nước thải lớn, do có chất độc...
như minh bị sock tải thi vẫn hay giảm tải cho bể cái đã.. xác định nguyên nhân sock tại do đâu rồi xử lý. sau khi chạy gọi là ổn định hơn thi mới bổ sung men. chứ bổ sung luôn men thi cái số lượng men đó có đáng kể gi so với tổng thể tích bể đâu, nó còn bị ảnh hưởng cái men vi sinh mới ấy.
Do mình cũng ko chuyên bên mảng xử lý nước thải chưa có kinh nghiệm nhiều nên hướng xử lý còn mơ hồ. Cảm ơn bạn nhé

chidungero

Mầm xanh
Cảm xúc
1

Vantien09h2

Mầm xanh
Cảm xúc
2
mình cũng đồng quan điểm, giảm tải lại, nên tăng lưu lượng bùn hoạt tính hồi lưu về Anoxic, tăng sục khí Aerotank đều khắp bể, đo SVI châm dinh dưỡng lại cho phù hợp, chọn dinh dưỡng gốc carbon thì tốt hơn.
Cảm ơn bạn ạ, bán có thể tư vấn dùm mình các sp dinh dưỡng gốc cabon đc ko ạ.

Vantien09h2

Mầm xanh
Cảm xúc
2

ThuOanh

Mầm xanh
Cảm xúc
2

Nhanaro

Mầm xanh
Cảm xúc
1
View attachment 11432View attachment 11433View attachment 11434View attachment 11435
H1 bùn ở hồ thiếu khí
H2 hình ảnh hồ thiếu khí
H3 bùn ở hồ sục khí
H4 hình ảnh hồ sục khí.
bạn cần kiểm tra pH trước khi thêm men vi sinh vì pH thấp (<5) thì vi sinh sẽ không phát huy hiệu quả, coi thêm : chuyên xử lý nước : nhan-aqua.com

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua