Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

SXSH nhà máy xi mạ

borinu

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
làm seo mà post tài liệu lên hả pác? chỉ em với. em có vài cái hay hay tính share ma hổng bít làm sao. hôm bữa có pác nào đó chỉ rùi nhưng ko tìm lại bài đó được. bó tay. chỉ với nha pác. chỉ rõ hộ em cái chứ chỉ sơ sơ thì pó tay vì em vốn dốt vi tính lắm. thank pác trước.

cobnla8855

các bác ơi...làm thế nào để có thể cân bằng năng lượng hay xác định định mức cho một nhà máy sản xuất acidphotphoric vậy....
Làm sao có thể cân bằng NĂNG LƯỢNG được khi mình không thể xác định cụ thể đầu ra, đầu vào của năng lượng đó, em không biết sao nữa...huhu. Em rất muốn xác định nhưng dường như là không thể vì tốn rất nhiều chi phí...
Bác nào có ý kiến gì giúp em được không ạ???
Giúp em với....

Worker

Member
các bác ơi...làm thế nào để có thể cân bằng năng lượng hay xác định định mức cho một nhà máy sản xuất acidphotphoric vậy....
Làm sao có thể cân bằng NĂNG LƯỢNG được khi mình không thể xác định cụ thể đầu ra, đầu vào của năng lượng đó, em không biết sao nữa...huhu. Em rất muốn xác định nhưng dường như là không thể vì tốn rất nhiều chi phí...
Bác nào có ý kiến gì giúp em được không ạ???
Giúp em với....
Tốn chi phí thì ĐÚNG nhưng việc xác định cụ thể đầu ra - đầu vào là CÓ THỂ.

Nguyên tắc là:

ĐẦU VÀO = ĐẦU RA + TỔN THẤT

Chặt khúc từng công đoạn sản xuất để đưa vào phương trình trên thì sẽ cân bằng được (tất nhiên không thể tuyệt đối 100%).

Điện: xác định tổn thất trên từng thiết bị tiêu thụ riêng, hệ thống truyền tải riêng sau đó tính cân bằng trên toàn nhà máy

Nhiệt: cân bằng riêng cho thiết bị cấp nhiệt, hộ tiêu thụ riêng, truyền tải riêng

...

Chủ đề mới