Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

tần suất phân tích mẫu bùn thải theo QCVN 50:2013/BTNMT

HoangOanh94

Mầm xanh
Cảm xúc
0

CuongNguyen

Cây công nghiệp
Cảm xúc
59

doanvanchung1991

Cây công nghiệp
Cảm xúc
63

lE qUANG vU

Mầm xanh
Cảm xúc
3
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Em không tìm được quy định về tần suất phân tích mẫu bùn thải theo QCVN 50:2013/BTNMT, em không biết là phải phân tích mẫu bùn thải bao nhiêu tháng 1 lần hay là chỉ phân tích 1 lần rồi xử lý bùn theo kết quả phân tích thu được! Cám ơn mọi người ạ!
Hi bạn, bạn phân tích rồi gửi kết quả về Sở để được xác nhận (nếu kết quả là CTR công nghiệp thông thường), sau đó Sở đi lấy mẫu kiểm chứng (bạn trả tiền) sau đó ra CV xác nhận nếu mẫu kiểm chứng vẫn là CTR công nghiệp thông thường, trong CV xác nhận sẽ có nội dung yêu cầu bạn lấy mẫu định kỳ (thông số, tần suất)
Nếu kết quả mẫu là CTNH, thì quản lý dưới diện CTNH, không cần lấy mẫu định kỳ.

namle

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3
Em không tìm được quy định về tần suất phân tích mẫu bùn thải theo QCVN 50:2013/BTNMT, em không biết là phải phân tích mẫu bùn thải bao nhiêu tháng 1 lần hay là chỉ phân tích 1 lần rồi xử lý bùn theo kết quả phân tích thu được! Cám ơn mọi người ạ!
theo quy định thì để xác định bùn thải có phải là CTR thông thường hay không thì các bạn phải lấy 03 mẫu tại 03 thời điểm khác nhau trong ngày (tức là một thời điểm lấy 03 mẫu, 03 thời điểm là 09 mẫu) để xác định. nếu 01 trong 09 mẫu này có hàm lượng vượt mức thì đc xem như là CTNH bạn nhé !

Phan Phuong

Mầm xanh
Cảm xúc
0
theo quy định thì để xác định bùn thải có phải là CTR thông thường hay không thì các bạn phải lấy 03 mẫu tại 03 thời điểm khác nhau trong ngày (tức là một thời điểm lấy 03 mẫu, 03 thời điểm là 09 mẫu) để xác định. nếu 01 trong 09 mẫu này có hàm lượng vượt mức thì đc xem như là CTNH bạn nhé !
Quy định số bao nhiêu ạ? cho em xin file để tham khảo với được không ạ?

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua