Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

thắc mắc chất thải nguy hại

TaiEmtq

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
9
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
hiện công ty mình có thải ra : than hoạt tính nguyên chất (nguyên nhân là rơi vãi trong quá trình sản xuất) thắc mắc không biết nó có thuộc vào CTNH không. theo thông tư 12/2011/tt-BTNMT thì chỉ có mã than hoạt tính đã qua sử dụng thôi? các bác cho em xin chút ý kiến.
đang cần gấp vì bên công ty em chuẩn bị đăng ký cấp lại chủ nguồn thải

caubecalifornia

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
12
Hoàn toàn có thể coi Than hoạt tính rơi vãi của bạn là chất thải thông thường (theo mình thì nên nghĩ cách tái sử dụng chỗ đó), than hoạt tính chỉ là chất thải nguy hại khi nó bị nhiễm thành phần nguy hại mà thôi, cũng như giẻ lau găng tay vậy, bthuong thì chúng là chất thải thông thường nhưng khi dính dầu mỡ thì được coi là CTNH :3

TaiEmtq

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
9
vâng, cảm ơn các bác đã góp ý. thực ra em thắc mắc là do khi đọc các biên bản kiểm tra môi trường trk đây của công ty có 1 biên bản nói là chưa đăng ký than hoạt tính vào chất thải nguy hại.
do đặc thù sẳn xuất : bộ lọc khí cua ô tô xe máy nên không tái sử dụng trực tiếp. Để em nghiên cứu thêm phương án tái sử dụng ở bên ngoài xem sao.
các bác có quan điểm gì về tái sử dụng than hoạt tính không ạ. cho em tham khảo!

TaiEmtq

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
9

trangenvi

Mầm xanh
Cảm xúc
2
còn 1 vấn đề nữa đang thắc mắc:
theo mục a khoản 4 điều 16 thông tư 12/2011/TT-BTNMT
"Thay đổi, bổ sung về loại hoặc tăng từ 15% trở lên đối với số lượng CTNH đã đăng ký"
đây là tăng lên về tổng lượng CTNT hay chỉ cần có 1 mã CTNH tăng lên quá 15% thì phải đăng ký lại vậy các bác.
Chi cần 1 mã tăng lên là bắt buộc bạn phải đăng ký lại, chứ không phải trên tổng CTNH đâu bạn.khi bạn đăng ký loại chất thải nguy hại trong báo cáo 6 tháng mà không phát sinh bên sở sẽ yêu cầu bạn phải giải trình vì sao chất thải đó không phát sinh.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua