Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Thắc mắc về giấy phép hoạt động cho Cty có chất thải nguy hại

Yen Hoang

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các anh/chị cho em hỏi
Bên Công ty em mới đang xây dựng, chuẩn bị đi vào hoạt động. Công ty em có thuê một bên làm DTM rồi.
Do là công ty sản xuất linh kiện, thiết bị điện tử, bên ngoài nhà máy sản xuất có lắp đặt 1 bình nitrogen lỏng 10 tấn (10m3). Em không biết sau này khi nhà máy đi vào hoạt động, thì công ty cần làm những giấy tờ gì, báo cáo gì để được hoạt động sản xuất nữa không, nếu làm thì như thế nào ạ,
Mong được anh/chị chỉ bảo!

hoahong39

Cây công nghiệp
Cảm xúc
43

caubecalifornia

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
12
Theo mình hiểu thì DN cần những giấy tờ sau
1. ĐTM
2. Quyết định phê duyệt ĐTM
3. Sổ chủ nguồn thải
4. Giấy chứng nhận đầu tư
5. Giấy xác nhận hoàn công các công trình BVMT
6. HĐ xử lý chất thải
7. HĐ mua/xử lý nước thải
8. Báo cáo quan trắc định kỳ
9. Báo cáo QLCTNH định kỳ
Trên đây là 1 số giấy tờ cần thiết ban đầu của 1 DN, ngoài ra tùy vào từng DN mà có thêm vài giấy tờ khác như
1. Kế hoạch/Biện Pháp UPSCHC
2. Chứng nhận ISO 14001 (nếu có, để tiện cho việc xác nhận hệ thống quản lý mt theo luật bvmt 2014)
3. Kế hoạch/BP ứng phó sự cố CTNH

caubecalifornia

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
12
Bên em chưa có làm báo cáo đánh giá tác động môi trường, mà mới có 1 loại thiết bị như vậy đã nhiều giấy tờ thủ tục, nên em không biết là trong báo cáo ĐTM sau này bên em có thì có ghi các thủ tục cần làm luôn để làm theo thôi hay không ạ
Trong DTM chỉ liệt kê các thiết bị máy móc phục vụ cho sản xuất và các loại nguyên vật liệu, khối lượng sử dụng. Chứ mình không thấy có mục ghi các thủ tục cần làm. Cái này bạn phải tìm hiểu các Nghị định hoặc thông tư có liên quan đến từng phần mà bạn muốn tìm hiểu thôi.

TRIỆU THỊ AN

Mầm 2 lá
Cảm xúc
25
Vấn đề kiểm định máy móc thì do bên hải quan làm bạn nhé, theo thông tư 128/2013 trước khi nhập được máy móc về công ty. Còn trong báo cáo ĐTM thì chỉ nhắc đến tình trạng máy móc (cũ hay mới, nếu cũ thì hiện nay còn bao nhiêu % sử dụng), năm sản xuất của máy móc và xuất xứ của máy móc đó. Còn với lượng gas dùng của nhà bạn, chắc chắn ĐTM phải nói đến vấn đề này là cần phải xây dựng kế hoạch phòng ngừa hóa chất cụ thể và trình sở công thương xem xét và phê duyệt. Mọi vấn đề liên quan đến thủ tục môi trường bạn có thể mail cho mình: hoangtinhmt@gmail.com hoặc số đt: 0988 983 567
Kế hoạch PNUP SC do Bộ Công Thương phê duyệt.
Biện pháp PNUP SC do Sở Công Thương xác nhận á bạn @@
Bên Cty mình chuyên xây dựng các hồ sơ MT, hồ sơ liên quan đến quản lý hóa chất (Kế hoạch/ Biện pháp PNUP, xin Giấy đủ điều kiện sx - kd hóa chất,..)
Có bạn nào quan tâm vấn đề trên để lại email hoặc điện thoại mình tư vấn thêm nhé: 0909 349 329 - yolo.hcm@gmail.com,..

TRIỆU THỊ AN

Mầm 2 lá
Cảm xúc
25
chị ở tận TP.HCM ạ :(
Chị lo ngại về phí à :3 chỉ khi nào hợp đồng kinh tế được ký kết giữa 2 bên thì mới tính phí thôi. Yên tâm nhé, bên em vẫn thường tư vấn theo hướng có lợi cho DN, nghĩa là DN hiểu, nên làm ntn, bắt đầu từ đâu,.. sao cho phù hợp với Luật. Chị quan tâm để lại email / ĐT em tư vấn FREE cho.
Khoảng cách địa lý không là gì khi cái ngại được đè xuống. Hãy dẹp cái ngại qua 1 bên đi ạ ^^
Hi vọng nhận được phản hồi của chị @@

Sửa lần cuối:

caubecalifornia

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
12
Chị lo ngại về phí à :3 chỉ khi nào hợp đồng kinh tế được ký kết giữa 2 bên thì mới tính phí thôi. Yên tâm nhé, bên em vẫn thường tư vấn theo hướng có lợi cho DN, nghĩa là DN hiểu, nên làm ntn, bắt đầu từ đâu,.. sao cho phù hợp với Luật. Chị quan tâm để lại email / ĐT em tư vấn FREE cho.
Khoảng cách địa lý không là gì khi cái ngại được đè xuống.
Hi vọng nhận được phản hồi của chị @@
"Khoảng cách địa lý không là gì khi cái ngại được đè xuống". Tớ thích câu này rồi đới :));):D

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua