Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Thu gom vận chuyển rác sinh hoạt

jenny2012

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mấy anh chị ơi cho em hỏi nhờ cái này với. Chẳng là công ty em muốn thuê công ty môi trường của huyện để thu gom vận chuyển rác sinh hoạt của công ty. Nhưng công ty môi trường ở đây yêu cầu ngoài phí thu gom vận chuyển rác thì bên công ty em phải trả thêm phí đổ rác tại bãi rác của huyện nữa (gần 100 chai/năm lận). Em thấy không đúng lắm, không biết có văn bản nào quy định như vậy không. Mấy anh chị có gì tư vấn em với nha, thank cả nhà

longnk

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Nếu chất thải của bạn chỉ là sinh hoạt, không lẫn chất thải sản xuất thì Cty bạn chỉ đóng phí vệ sinh theo quy định, tùy theo lượng chất thải rắn phát sinh hoặc quy mô của cơ quan.
Không có khoản phí nào cho chi phí đổ rác tại bãi chôn lấp cả bạn nhé.
Bạn có thể nói rõ địa phương cũng như tên Cty MTĐT vào inbox của mình, mình sẽ kiểm tra cụ thể hơn giúp bạn.

yếnsangsữa

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Công ty mình có hợp đồng vận chuyển và xử lý chất thải sinh hoạt 35 triệu/năm , hàng ngày Urenco 3 tới vận chuyển trung bình 14 tấn/tháng.
Hôm trước mình đọc được quy định đối tượng nộp phí BVMT đối với chất thải rắn là tổ chức, cá nhân phát sinh chất thải rắn trừ đối tượng tự xử lý hoặc có hợp đồng vận chuyển, xử lý. mức thu k quá 40.000đ/tấn CTR thông thường, k quá 6.000.000 đối với CTR nguy hại.
Nếu tính chi phí để nộp phí thì rẻ hơn ký hợp đồng, vậy mình hỏi điều kiện để công ty mình nộp phí là thế nào vậy?
giúp mình nhé!

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua