Ứng dụng Gom Rác GRAC

Thực tập cuối khóa

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
các anh(chị) có thể cho em xin 1 vài kinh nghiêm thực tập ngành môi trường không. Đây là lần đầu tiên em đi thực tập nên em rất căng thẳng, không biết là mình nên chuẩn bị những gì, chuẩn bị sao cho tốt về mặt kiến thức , tinh thần, .....Em rất mong anh(chị) có thể cho em 1 vài ý kiến để em co thể chuẩn bị thật tốt cho kỳ thực tập sắp tới. em cám ơn anh(chị) nhiều!

Theo anh thì thế này nhé:
1. đi thực tập chủ yếu là để giúp em làm quen vơi công việc thực tế để sau này đi làm gọi là có chút kinh nghiệm
2. Chỗ em thực tập sẽ giúp em học hỏi thêm và áp dụng những kiến thức đã học
3. Thực tế khác hẳn với những điều em học nên phải rất khéo léo áp dụng nhiều kiến thức và khả năng của bản thân (các kỷ năng mềm)
Tóm lại em hãy xem nơi thực tập như một điểm để mình làm quen, hãy chuẩn bị một số kiến thức cơ bản về lĩnh vưc môi trường cơ bản, đừng quá lo lắng nhé, đi vài ngày sẽ cảm thấy dễ chịu hơn.
Chúc em có đợt thực tập hiệu quả.

Mr Lực nói đúng đó em, em đang lo lắng vì nguyên nhân gì:
  • Sợ không đáp ứng được yêu cầu của nơi thực tập ?
  • Sợ nơi thực tập đánh giá thấp ?
  • Sợ điểm thấp ? kết quả không như mong đợi
  • Sợ chưa đủ kiến thức và tinh thần
  • Sợ không đúng chuyên môn tại nơi thực tập
  • .........
Tóm lại là em nên suy nghĩ 1 cách tích cực: hãy làm cho mọi người hiểu là em rất muốn học hỏi, hòa đồng và thân thiện. Lúc đó em sẽ thành công trong đợt thành công này

hoahiep

Active Member
các anh(chị) có thể cho em xin 1 vài kinh nghiêm thực tập ngành môi trường không. Đây là lần đầu tiên em đi thực tập nên em rất căng thẳng, không biết là mình nên chuẩn bị những gì, chuẩn bị sao cho tốt về mặt kiến thức , tinh thần, .....Em rất mong anh(chị) có thể cho em 1 vài ý kiến để em co thể chuẩn bị thật tốt cho kỳ thực tập sắp tới. em cám ơn anh(chị) nhiều!
thế em thực tập ở đâu