Ứng dụng Gom Rác GRAC

Tiết kiệm xả nước toilet chỉ bằng 1 cái chai

Snow_wolf

Active Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Theo Cục bảo vệ môi trường của Mỹ thì lượng nước bị lãng phí nhiều nhất trong các loại là nước xả toilet :003:
Do đó bài viết này đề cập vấn đề làm thế nào để tiết kiệm lượng nước sử dụng khi dội toilet. Tất nhiên là nếu nhà bạn đã có một cái toilet tiết kiệm nước với 2 chế độ xả thì ko cần áp dụng.

Bắt đầu như sau:
+ Lấy một cái chai (nhựa, thủy tinh, hoặc thay thế bằng 1 cục đá cũng được) miễn là chiếm được một thể tích nước lớn.

+ Làm sạch và lấy nước đổ cho đầy vào sau đó nút chặt miệng chai lại (nếu là đá thì không cần)

+ Đặt vào trong bồn toilet của nhà bạn. Không nên đặt ở những phần có thiết bị chuyển động. Đề phòng trường hợp nghẹt. :k5798618:

+ Giật nước kiểm tra thử xem toilet có bị nghẹt nước hay bị ảnh hưởng gì ko?

==> Vậy là bạn đã hoàn tất việc tiết kiệm nước rồi đấy, quá đơn giản phải không ? :001:

Gửi link bài viết này cho các bạn khác nhé, cùng tay bảo vệ nguồn nước. :kick:

Tham khảo, lượng nước sử dụng hàng ngày của mọi người được phân bố theo biểu đồ sau:

He he chiêu này hay quá nhưng ở nhà có 2 nút tiết kiệm nước rồi. Có cách nào tiết kiệm hơn không nhỉ. Đi nhờ hàng xóm không đi ở nhà mình
Đi nhờ hàng xóm à :fierce:. Tui có cách tiết kiệm nước hơn nè: ở dưới quê cứ ra đồng lúa ngồi 1 chập, xong rồi thì dùng lá.:045:
Vừa tiết kiệm được nước vừa tiết kiệm được giấy

Đi nhờ hàng xóm à :fierce:. Tui có cách tiết kiệm nước hơn nè: ở dưới quê cứ ra đồng lúa ngồi 1 chập, xong rồi thì dùng lá.:045:
Vừa tiết kiệm được nước vừa tiết kiệm được giấy
Ý kiến bác hay quá đi lụm lá ngoài đồng gặp ngay lá nào gây ngứa thì quá đã. Còn lá nào hơi sắc một tý thế còn gì là .... hừm hừm nữa nhỉ. Kế sách này nên gọi là tịt kiệm thì hay nhỉ:012:

ukuximaru

Chà, thấy ý của bác Snow cũng hay, nếu muốn tiết kiệm hơn nữa thì hạn chế đi đâị đi tiểu lại, thế là tiets kiệm quá trời. thử coi: nếu 1 lần mà có cái chai đó thì tiết kiệm đc 1/2L, mà tiết kiệm số lần đi đại/tiểu thì tiết kiệm đc nhiu
Theo bác để tiết kiệm anh em diễn đàn chắc nhịn ăn nhịn uống quá. Vậy chúng ta nên đi 2 cái một lần thôi:022:

bồn cầu được thiết kế để khi bác làm "chuyện lớn" xong, nhấn nút là nó đi về nơi xa. Nước mạnh thế mà vẫn còn sót lại, để 1 tháng không chà rửa bồn cầu thì biết!
Giờ bác nhét cục đá vào bồn nước như rứa thì bồn cầu đó chỉ có thể dùng để mần "chuyện nhỏ" thôi.
Ý em là cứ để bình thường, chỉ nhấn nút khi làm "chuyện lớn", còn làm "chuyện nhỏ" thì lấy gáo nước dội. (cái này gọi là kết hợp giữa truyền thống & hiện đại đoá ;))