Ứng dụng Gom Rác GRAC

Tiêu chuẩn khí thải phương tiện giao thông

• Thread starter Mamut
  • Ngày gửi
M

Mamut

Guest
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Tớ có đọc cái quyết định số 249/2005/QĐ-TTG quy định về tiêu chuẩn khí thải cho phương tiện giao thông cơ giới.
Muốn hỏi anh em rằng tiêu chuẩn EU 2 nó quy định ntn? bác nào có bộ tiêu chuẩn đó cho tớ với. Xe cơ giới ở VN mình có đáp ứng được các tiêu chuẩn đã được quy định không? Tớ thấy nhiều xe chạy khói đen xì mà chắc chẳng có ai đứng ra phạt cả. Trách nhiệm ông nào ấy nhi?

daibangxanh

Well-Known Member

Đính kèm

Sửa lần cuối:

4rvn

Member
Tiêu chuẩn khí thải nước mình cao hơn rất nhiêu so với mấy nước bên châu âu đấy nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!(cần sửa lại cho theo kịp họ chứ, ko ảnh hưởng đến người đi đường nhiều quá)
Sửa theo châu Âu thì nước mình có mà đi bộ hết. Cái gì cũng phải từ từ... đến giờ mà thấy mấy xe máy cày (không phải loại xe trong nông nghiệp đâu nhe) khói thải đen xì, ngùn nghụt vẫn được ở những quận ven TPHCM đó.

M

Mamut

Guest
Sửa theo châu Âu thì nước mình có mà đi bộ hết. Cái gì cũng phải từ từ... đến giờ mà thấy mấy xe máy cày (không phải loại xe trong nông nghiệp đâu nhe) khói thải đen xì, ngùn nghụt vẫn được ở những quận ven TPHCM đó.
Ờ ha. Chính cái tư tưởng cứ từ từ đó là thói quen của các bác quản lý VN nhà mình, nó chính là nguyên nhân kéo chậm sự phát triển của xã hội lại. Cần phải kiên quyết, triệt để. Đáng tiếc, đáng tiếc. Những thói quen luôn luôn khó bỏ. Sự đổi mới, cải tiến trong bộ máy quản lý nhà nước, bộ máy hành chính quá chậm chạp, không hiệu quả, một phần vì bản thân các bác lãnh đạo cũng không ý thức được vấn đề hoặc chỉ ý thức được ở mức độ nào đó mà vẫn giữ những quan niệm, thói quen trì trệ đó. VN mình áp dụng cái TC EU 2 đó từ 1-7-07 mà chẳng nhìn thấy sự thay đổi rõ rệt nào cả (TCVN 6565 – 2006; TCVN 6567 – 2006; TCVN 6785 – 2006 (về phương pháp thử và mức phát thải cho phép) đã được ban hành.)
:21: :26:

Chủ đề mới