Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Tìm hạn sử dụng cho hoá chất

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Nếu có bác nào biết về hạn sử dụng cho hoá chất thì giúp em với, hiện em đang phân loại kho mà hoá chất cũ nhiều quá- toàn bọn không ghi hạn sử dụng (hoặc truớc đây không cần thiết). Giờ em muốn biết thằng nào còn sử dụng được thằng nào phải bỏ mà chẳng biết làm thế nào.
Bác nào biết giúp em với!
thanks.

Nếu có bác nào biết về hạn sử dụng cho hoá chất thì giúp em với, hiện em đang phân loại kho mà hoá chất cũ nhiều quá- toàn bọn không ghi hạn sử dụng (hoặc truớc đây không cần thiết). Giờ em muốn biết thằng nào còn sử dụng được thằng nào phải bỏ mà chẳng biết làm thế nào.
Bác nào biết giúp em với!
thanks.
Hạn xử dụng hóa chất có loại có có loại k có. các sản phẩm dùng cho thực phẩm thì bắt buộc có, muốn phân biệt hóa chất nào có thể xử dụng được hay không thì phải phân loại nó ra: vô cơ, hữu cơ... thường các hợp chất vô cơ bền (như các muối kim loại) thì k có hạn xử dụng. Căn cứ vào tính chất hóa lý (dễ chảy, bền nhiệt, oxi hóa hay k.....) thì mới biết được còn xử dụng hay k. Ngoài ra bạn phải xem nắp nút có tốt k? còn tốt thì có thể bằng k thì hủy (hủy là mất nhiều chi phí nhưng còn rẻ hơn là đổ mà công an bắt được)

Hạn xử dụng hóa chất có loại có có loại k có. các sản phẩm dùng cho thực phẩm thì bắt buộc có, muốn phân biệt hóa chất nào có thể xử dụng được hay không thì phải phân loại nó ra: vô cơ, hữu cơ... thường các hợp chất vô cơ bền (như các muối kim loại) thì k có hạn xử dụng. Căn cứ vào tính chất hóa lý (dễ chảy, bền nhiệt, oxi hóa hay k.....) thì mới biết được còn xử dụng hay k. Ngoài ra bạn phải xem nắp nút có tốt k? còn tốt thì có thể bằng k thì hủy (hủy là mất nhiều chi phí nhưng còn rẻ hơn là đổ mà công an bắt được)
Do nhiều đặc điểm khác nhau mình nghĩ cũng tùy theo từng ngành nghề mà hóa chất sử dụng theo những quy định khác nhau. Chính vì vậy, mà hóa chất sản xuất ra cũng có những quy định về thời gian sử dụng hay các điều kiện bảo quản khác nhau. Và trên mỗi lô hàng sản xuất ra điều có những ký hiệu riêng cho từng dòng sản phẩm, kiểu mẫu,... (mã số, mã vạch,... ký hiệu đặc biệt riêng). Ban đang phân loại các nhãn hóa chất chứa trong các dụng cụ có khi có nhãn, có khi không có nhãn nên phải rất thận trọng để tránh những đáng tiết nhằm lẫn xẫy ra,...

Chủ đề mới