Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Tình nguyện viên nước sạch và môi trường

Tình nguyện viên về Nước sạch và vệ sinh môi trường

• Không khả thi. Một cánh én không làm nên mùa xuân

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    20

Minh Grac

Administrator
Thành viên BQT
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
CÓ hay KHÔNG ?

Nhìn chung thì nhà nước cũng có các dự án nước sạch và vệ sinh môi trường đô thị, còn nhìn riêng :swimming: nhiều người còn xài nước bẩn, nước hôi trong khi đó xung quanh họ có những vật liệu có khả năng làm sạch nước.

Cuộc sống đâu phải không có tiền là không có quyền xài nước sạch, diễn đàn YMT chúng ta có những công nghệ xử lý nước đa dạng và thực tiễn vậy tại sao chúng ta không áp dụng những công nghệ này vào cuộc sống để giúp đỡ người nghèo hoặc những nơi chưa có nước sạch.

Đa số thành viên YMT thì có thể giúp người nghèo ở Q7, huyện Bình Chánh, Huyện Nhà Bè. Hoặc các thành viên ở xa thì có thể tập trung đội và các thành viên YMT đến hỗ trợ và hướng dẫn vài mô hình thí điểm.

Chúng ta hoạt động trên phương diện: áp dụng công nghệ xử lý nước kết hợp với vật liệu sẵn có của địa phương.

Các trường hợp hiện nay bà con không có nước sạch là: nước mặt có độ đục cao, nước nhiễm phèn khó sử dụng.

Ý kiến các bạn như thế nào?

CÓ hay KHÔNG ?

Nhìn chung thì nhà nước cũng có các dự án nước sạch và vệ sinh môi trường đô thị, còn nhìn riêng :swimming: nhiều người còn xài nước bẩn, nước hôi trong khi đó........

Ý kiến các bạn như thế nào?

Đa số thành viên YMT thì có thể giúp người nghèo ở Q7, huyện Bình Chánh, Huyện Nhà Bè. Hoặc các thành viên ở xa thì có thể tập trung đội và các thành viên YMT đến hỗ trợ và hướng dẫn vài mô hình thí điểm.
Nếu được như vậy thì quá tốt rồi, và chúng ta hãy bắt đầu từ những mô hình thí điểm để đúc kết, rút kinh nghiệm và nhân rộng mô hình ra,...

tatagian

Ý tưởng, có cả hàng đống cái ý tưởng về môi trường dù hay thế nào vẫn chỉ được thực hiện trên đầu ngón tay, mà có thực hiện thì cũng chỉ cùng lắm là một vài nơi
Chỉ khi trong mỗi người chúng ta biết suy nghĩ biết hành động thì thật lúc đó môi trường mới bớt ô nhiễm

Em nghĩ là yeumoitruong2010 nên khởi động dự án đi ạ. Em thấy tính khả quan và mức độ thành công khá cao. Trên tinh thần phi lợi nhuận, em đăng ký tham gia một chân sai vặt...:D. Còn về kinh phí em nghĩ ban đầu chúng ta dựa trên nguồn quỹ mình đóng góp, sau đó khi đã có vị trí vững, mọi thứ đã đi vào quỹ đạo chúng ta sẽ tiến hành xin tài trợ.

Thêm click bớt khói thuốc

Để môi trường trong sạch hơn nhất là mọi người không phải hút thuốc lá thụ động mình đang cần xin 1 tr vote ủng hộ luật tác hại thuốc lá để trình lên quốc hội mong muốn luật chóng được thực hiện. Mọi người cùng vote tại website chính thức sau nhé www.clickkhongthuocla.vn. Cảm ơn mọi người

tớ thấy cái này hay nè...YMT của chúng ta có thừa các thành viên sẵn sàng hành động, cũng có thừa các đàn anh có kinh nghiệm và khoa học kỹ thuật.
tớ thấy chúng ta đang thiếu 1 kế hoạch, vậy sao k cùng nhau xây nên 1 kế hoạch nhỉ, như vậy sẽ thuận lợi hơn khi chúng ta bắt tay vào công việc...
tớ góp ý trước nhé:
"đầu tiên mình sẽ xuống điều tra địa bàn (có thể ở w7, huyện bình chánh...) để tìm hiểu về tình hình chung tại khu vực, từ đó xây dựng phương án khả khi nhất, hiệu quả nhất.
sau đó mình cử đội tuyên truyền xuống cùng với 1 mô hình mẫu...mình vận hành và hướng dẫn bà con...nếu bà con cảm thấy thít phương án là tụi mình gần như thành công rùi...hiiii!
theo tớ thì nên kết hợp với cán bộ đoàn địa phương...như vậy sẽ tăng sự tin tưởng của bà con về dự án của chúng mình."
các bạn góp ý thêm để chúng mình có thêm ý tưởng hành động nhé!