Ứng dụng Gom Rác GRAC

Tính toán các công trình xử lý nước bằng excell

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Gửi các bạn một file tính toán khá hay.
Dùng tham khảo thôi nha các bạn. :018:

http://www.mediafire.com/file/cydou2b09wzt6bc/CNXLMT%20tinh%20toan.xls
:dance3: sướng quá ! nếu mà bác post sớm lên thì em đã ko phải khổ công lò mò tính toán mấy file excel !^^ thanks bác rất nhiều ! 1 bài viết bổ ích ! ôi bổ ích quá:003:
:coy: tuy nhiên cái này hơi chuyên nghiệp ! nên mò ra hết nó cũng là 1 kỳ công ! :dance3::dance3: ! với lại có 1 vài chỗ hình như ko đúng : ví dụ như ở bể khử trùng ! tại sao chiều rộng lại = tiết diện ngang / chiều cao => cho ra 1 cái bể cực kỳ biến thái ! rộng có 0,04m(4cm) mà dài tới 135m ^^ oh my god
:005::010: giá mà thanks đc nhiều lần chắc em sẽ thanks cho pác vài chục cái ! hí hí thank you very rất nhiều:dance3:

Sửa lần cuối:

Snow_wolf

Active Member
ý quên ! Cái chị tác giả nì bao nhiều tuổi rồi dạ ! ^^ pro phếc sơn nồ thế ! với pác wolf ơi ! sao ko thấy bể anoxic ^^ ! pác có tài liệu về tính toán anoxic ko cho em xin với ! cém ơn nhìu
Tham khảo thôi mấy bạn ơi Còn sai nhiều lắm.
Tính toán anoxic thì mấy bạn tham khảo theo cuốn Wastewater engineering - Treatment and reuse có nói rất đầy đủ.

Tham khảo thôi mấy bạn ơi Còn sai nhiều lắm.
Tính toán anoxic thì mấy bạn tham khảo theo cuốn Wastewater engineering - Treatment and reuse có nói rất đầy đủ.
:003: cuốn đó = tiếng anh ! vậy là mình phải dịch nữa à :003: hơ hơ ko bik tiếng anh sao dịch h
À Bác nói rõ hơn ! tính toán đó nó nằm ở trang bao nhiu ko ^^ 1800 trang tiếng anh ko ! em đuối quá ! ít nhất cho em bik số trang để em mò ra google em dịch ^^

Sửa lần cuối:
:dance3: sướng quá ! nếu mà bác post sớm lên thì em đã ko phải khổ công lò mò tính toán mấy file excel !^^ thanks bác rất nhiều ! 1 bài viết bổ ích ! ôi bổ ích quá:003:
:coy: tuy nhiên cái này hơi chuyên nghiệp ! nên mò ra hết nó cũng là 1 kỳ công ! :dance3::dance3: ! với lại có 1 vài chỗ hình như ko đúng : ví dụ như ở bể khử trùng ! tại sao chiều rộng lại = tiết diện ngang / chiều cao => cho ra 1 cái bể cực kỳ biến thái ! rộng có 0,04m(4cm) mà dài tới 135m ^^ oh my god
:005::010: giá mà thanks đc nhiều lần chắc em sẽ thanks cho pác vài chục cái ! hí hí thank you very rất nhiều:dance3:
chiều dài đó bạn có thể thiết kế "dích dắt" được mà.