Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Trạm bơm nước thải - giúp với giúp với

pen10

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào các mem:001:Hiện mình là sinh viên năm 2 khoa Công nghệ môi trường of DHDL Văn Lang, Mình đag chuẩn bị làm đồ án môn học với đề tài "Trạm bơm nước thải" nhưng ko bik phải làm thế nào cả, vì đây là lần đầu tiên mình làm đồ án. Nếu bro hay sis or mem nào bik tài liệu để tham khảo hay có sẵn mẫu đồ án loại này thì hãy pót lên giúp mình với nha ( hoặc cũng có thể gửi wa mail choa mình :pitabole@yahoo.com). Chân thành củm ơn mí pác trước nha..:cutesmile:

huunam

Cây công nghiệp
Cảm xúc
8
Chào các mem:001:Hiện mình là sinh viên năm 2 khoa Công nghệ môi trường of DHDL Văn Lang, Mình đag chuẩn bị làm đồ án môn học với đề tài "Trạm bơm nước thải" nhưng ko bik phải làm thế nào cả, vì đây là lần đầu tiên mình làm đồ án. Nếu bro hay sis or mem nào bik tài liệu để tham khảo hay có sẵn mẫu đồ án loại này thì hãy pót lên giúp mình với nha ( hoặc cũng có thể gửi wa mail choa mình :pitabole@yahoo.com). Chân thành củm ơn mí pác trước nha..:cutesmile:

Trạm bơm nước thải? Hay đồ án bơm và quạt.Vấn đề bạn đã có các thông số tính toán thiết kế chưa? Tài liệu tham khảo thì nhiều. Nhưng mỗi trường hợp khác nhau có cách tính khác nhau đấy

yurimt

Cây công nghiệp
Cảm xúc
0

Uhm, bạn học VL thì nên chuẩn bị tinh thần làm đồ án nhé. Nhiều lắm đó. Mỗi học kỳ ít nhất là 1 đồ án. Ai học VL cũng phải trải qua giai đoạn này. Cố gắng lên nhé. Tài liệu tham khảo thì nhiều lắm. Bạn lên thư viện trường tìm đi. Có rất nhiều tài liệu hay trong đó. Chúc bạn làm tốt.

pen10

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
Trạm bơm nước thải? Hay đồ án bơm và quạt.Vấn đề bạn đã có các thông số tính toán thiết kế chưa? Tài liệu tham khảo thì nhiều. Nhưng mỗi trường hợp khác nhau có cách tính khác nhau đấy

Ah đề tài của mình là thiết kế "Trạm bơm nước thải",có nghĩa là cách lắp đặt trạm bơm sao cho hợp lý với công suất và lưu lượng nước thải ra để bơm lên nhà máy xử lý nước, thiết kế đường ống cũng như bể chứa các cấp cho nước thải sao cho hợp lý và đạt hiệu quả cao mà chi phí đầu tư là thấp nhất... theo mình hiểu là như dzậy..^^..>Nếu bạn có tài liệu thì pót lên giúp mình nhé.Củm ơn rất nhiều....:045::045:

pen10

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
Uhm, bạn học VL thì nên chuẩn bị tinh thần làm đồ án nhé. Nhiều lắm đó. Mỗi học kỳ ít nhất là 1 đồ án. Ai học VL cũng phải trải qua giai đoạn này. Cố gắng lên nhé. Tài liệu tham khảo thì nhiều lắm. Bạn lên thư viện trường tìm đi. Có rất nhiều tài liệu hay trong đó. Chúc bạn làm tốt.

Hic..:complaint: nghe pác nc mà thấy ngán ghê, ko bik mục tiêu lãnh học bỏng toàn phần có thực hiện nổi ko nữa nhưng chắc cũng phải ráng thui..:46::46:> Àh mà pác cũng học VLU lun hay sao mà bik rành thía...:007:.Mình đã lên thư viện trường lẫn thư viện khoa rùi, hầu như chỉ có sổ tay trạm bơm cho cấp 1 và cấp 2 thui ko có trạm bơm nước thải...bởi jậy mấy hum nay đag lo tít lên đây, chạy kiếm tài liệu mún khùng lun..mà cũng hok có nhiều như mọi người nc đâu! Nếu pác bik có tài liệu hay mẫu đồ án loại này thì post lên cho mình với nhá, Thanks u dzé-ri mất...:007:

V

vuwan

Guest
Đúng thật là tình hình chung.:001: Dường như năm nào cũng than với vãn cả :21:rồi đến năm sau lại than típ:26: đến khi mà chai rùi thì lại lầm lũi mà làm.:022: anh VLU năm 3 nè em. Em lên trên diễn đàn của trường vô mục của khoa hình như anh thấy anh Trung có post mấy cái đồ án năm trước đấy. Còn nhà trạm thì em lên google tìm cũng ra thôi để tham khảo. Chúc em làm tốt:045:

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua