Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

truyền thuyết về loài giun PALOUSE,xin các bạn cho thêm thông tin.

Vinhthanh979

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
không biết mình đăng chủ đề này có đúng nơi không,nếu không thì cũng mong mọi người thông cảm,vì không biết diễn đàn nào khác.
Chuyện là như vầy.mình ở khu dân cư Phong Phú-Bình Chánh,mấy ngày nay tự dưng đường bị ngập nước và hôm đó cũng vậy nước vừa rút thì 2 đứa em mình đi tập thể dục buổi tối (khoảng 10h),rồi 2 đứa chạy về nói là gặp con rắn,mình chạy ra xem thì không phải là rắn mà là con giun (mình khẳng định vì mình đã cắt phần đuôi của nó và không có xương) nó dài hơn 40cm và to bằng ngón tay cái.hôm nay mình đi tìm thông tin thì biết nó là loài giun PALOUSE,mà loài giun này thì dường như chỉ có trong truyền thuyết tới năm 2005 các nhà khoa học mới thấy được tận mắt.mình muốn xin các bạn nếu có thông tin thì cho mình nha,mình chưa dám quả quyết là nó nhưng so sánh hình trên mạng thì không hề khác,và kích thước thì không thể sai vì không có loài giun nào lớn đến vậy.mình cũg rất tiếc là không chụp hình được vì trờ tối và không biết hết sự quý giá của con giun đó.cảm ơn.

Vinhthanh979

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
mình có ghi là hôm đó trời tối,đt chụp không thấy được nên mình không chụp và cũng nghĩ rằng chỉ là con giun bình thường.mình hy vọng ai đó có thông tin để mình biết chắc là nó,nếu được vậy thì mình vui vì 1 loài vật vẫn chưa tuyệt chũng.chỉ là vậy.mỗi ngày mình sẽ đi tới đó khi nước vừa rút để tìm xem sao.

thanh lan

Cây công nghiệp
Cảm xúc
2
mình có ghi là hôm đó trời tối,đt chụp không thấy được nên mình không chụp và cũng nghĩ rằng chỉ là con giun bình thường.mình hy vọng ai đó có thông tin để mình biết chắc là nó,nếu được vậy thì mình vui vì 1 loài vật vẫn chưa tuyệt chũng.chỉ là vậy.mỗi ngày mình sẽ đi tới đó khi nước vừa rút để tìm xem sao.

hic!mà nghe bạn nói thì bạn đã mổ xẻ con giun ra hết rùi à?vậy là có nghĩ bạn đã vừa sát sinh 1 loài sắp tuyệt chủng à?huhu!thật tội lỗi!

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua