Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Tự học autocad như thế nào?

dreamme126

Cây công nghiệp
Cảm xúc
4
Sửa lần cuối:

romeoqn

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
4
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
E là sinh viên công nghệ môi trường, nhưng trong trường học e chẳng được học tí gì về cad cả. Các anh (chị) cho e hỏi e muốn tự học cad thì phải bắt đầu như thế nào ạ. Nhờ các anh (chị) chỉ giúp e với ạ. E cảm ơn nhiều.

:32: ủa sao lại ko có ta ! tui nhớ trong 4 năm tui học những 2 lần ! 1 là cad cơ bản ! 2 là cad trong thiết kế tbị mờ" có đi học ko đó":dance3:

giỡn thôi ! chứ cái này học nếu mà có người chỉ thì nhanh hơn nhiều. còn muốn học 1 mình + 1 tập giáo trình thì dễ nhàm chán và nên có bài để thực hành.
theo mình các bước đầu tiên
thứ nhất là nhận biết + thiét lập các layer
thứ 2 là nhận biết và thiết lập dimension
thứ 3 mới là 1 số lệnh cơ bản
hình dung cad là 1 bản vẽ thì layer tương ứng với bút màu để vẽ => thiết lập layer là thiết lập các loại bút để vẽ
dimension tương tự sẽ là các loại thước dùng để đo trong bản vẽ
các lệnh cơ bản thì đơn giản , dễ hiểu, dễ sử dụng => nó có cấu trúc lệnh ghi = tiếng anh ! và hầu như bất kỳ 1 giáo trình hướng dẫn nào cũng có.
Cuối cùng là đam mê ! cái này 1 khi ko bik thì thôi ! chứ bik rồi ! cho ngồi vẽ hoài vẽ mãi ko chán ko chê đâu:dance3: là 1 thể loại gây nghiện đó =)):dance3:
chú ý thêm : là nên có người hướng dẫn ! vì người bik sẽ có rất nhiều bí kíp mà ko phải giáo trình nào cũng có

ththao

Cây ăn trái
Cảm xúc
0
mình đã được học autocad và đã thấy được tầm quan trọng của nó trong KTMT. Theo mình bạn nên đến một trung tâm nào đó để học. Sẽ nhanh hiểu thôi bởi vì cad không đòi hỏi nhiều time như ngoại ngữ.

mình nghĩ bạn nói đúng đó, vì chỉ cần bỏ ra khoảng 2 tháng học tại trung tâm có người chỉ dẫn, rồi những phát sinh trong lúc học bạn có thể hỏi ngay thầy cô, đồng thời có những bí kíp riêng nữa. Chứ nếu bạn muốn tự học, ok cũng được nhưng bạn sẽ hok chú tâm vì cảm thấy chán + những lúc hok bít hok có ai hỏi-> nản, bỏ giữa chừng. :005:

dreamme126

Cây công nghiệp
Cảm xúc
4
mình nghĩ bạn nói đúng đó, vì chỉ cần bỏ ra khoảng 2 tháng học tại trung tâm có người chỉ dẫn, rồi những phát sinh trong lúc học bạn có thể hỏi ngay thầy cô, đồng thời có những bí kíp riêng nữa. Chứ nếu bạn muốn tự học, ok cũng được nhưng bạn sẽ hok chú tâm vì cảm thấy chán + những lúc hok bít hok có ai hỏi-> nản, bỏ giữa chừng. :005:

Cảm ơn mọi người nhiều. E sẽ đi đăng ký một lớp để học. :dance3:

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua