Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Tuyên truyền ngày 5/6/2010

quangthe15

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào mọi người! hôm nay mình mở topic này mong mọi người đóng góp ý kiến cho mình nha. Mình làm ở trong nhà nước, bi jờ phân công cho mình làm công tác tuyên truyền ngày 5/6. Mình không biết làm như thế nào đây. Chủ yếu là tuyên truyền và hoạt động thực tế.
Mọi người có ý tưởng gì hay thì góp ý cho mình với.
Thanks all very much!!!:cutesmile:

quangthe15

Mầm xanh
Cảm xúc
0

huan

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Chao bạn!
Bạn không nói rõ là bạn làm cơ quan Nhà nước nào.
VD: Phòng Tài nguyên và Môi trường; Sở Tài nguyên và Môi trường hay Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn...
- Tuy nhiên bước đầu tien bạn cần thực hiện: Trước hết bạn căn cứ vào chủ đề của Tuần lễ quốc gia nước sạch và vệ sinh môi trường, ngày môi trường thế giới năm 5/6/2010 là chủ đề gì. Căn cứ vào chủ đề đó bạn tham mưa cho lãnh đạo cơ quan bạn ký một bản kế hoạch thực hiện. Nếu là cơ quan quản lý Nhà nước về BVMT có thể tổ chức mít tinh, diễu hành, trồng cây xanh, dọn vệ sinh một khu vực nào đó theo chủ đề của năm... Nguồn kinh phí tổ chức trích từ nguồn kinh phí sự nghiệp môi trường.

quangthe15

Mầm xanh
Cảm xúc
0

vanmanhtnmt

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Mình làm ở phòng TN&MT huyện mình thấy ý tưởng vệ sinh môi trường khu vực dân cư cũng hay nhưng phải gắn với 1 đoàn thể nào đó như đoàn thanh niên hay hôi phụ nữ. Mình cũng muốn tổ chức 1 vài buổi nói chuyện về chủ đề môi trường ở các trường học trên địa bàn huyện nhưng mình thì không có khả năng diễn thuyết trước đám đông nên minh đang nghĩ là thuê người không biêt có được hay không mọi người cho ý kiến nhé

huan

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Về cơ bản kế hoạch truyền thông về Tuần lễ quốc gia nước sạch và vệ sinh môi trường, ngày môi trường Thế giới hàng năm không khác nhau là mấy. Chủ yếu là cách triển khai nó ra sao cho thực sự hiệu quả. bạn muốn tổ chức tuyên truyền ở trường học thì bạn có thể phối hợp với Huyện đoàn, Phòng giao dục tổ chức triển khai tuyên truyền và làm vệ sinh môi trường tại các truờng học, kết hợp với thi kể truyện, vẽ tranh, tặng các thùng rác. Giảng viên thuyết trình bạn hoàn toàn có thể tham mưu để lãnh đạo phòng diễn thuyết tuyên truyền, hoặc thông qua Chi cục BVMT để nhờ họ giúp, việc này có thể làm được. Kinh phí tổ chức thì có thể trích từ nguồn kinh phí sự nghiệp môi trường đã được giao theo dự toán từ đầu năm cho phòng bạn.

Chu Thi Thu Huong

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
1
Tuyên truyền đến các tổ dân phố dọn dẹp vệ sinh khu vực xung quanh nhà ở, phần đường trước nhà của mình, khai thông cống rãnh. Mình nghĩ mỗi khu vực dân cư sẽ có các tổ dân phố, khi tuyên truyền thì mình tuyên truyền đến các tổ trưởng, họ là người gần gũi với dân nhất. Mình nghĩ công việc sẽ nhẹ nhàng và hiệu quả hơn.

quangthe15

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Tuyên truyền đến các tổ dân phố dọn dẹp vệ sinh khu vực xung quanh nhà ở, phần đường trước nhà của mình, khai thông cống rãnh. Mình nghĩ mỗi khu vực dân cư sẽ có các tổ dân phố, khi tuyên truyền thì mình tuyên truyền đến các tổ trưởng, họ là người gần gũi với dân nhất. Mình nghĩ công việc sẽ nhẹ nhàng và hiệu quả hơn.

MÌnh cũng thống nhất với bạn vấn đề này. Mình cũng đang có ý định như vậy đó. Chúc bạn vui

yurimt

Cây công nghiệp
Cảm xúc
0
Bạn cũng có thể tuyên truyền cho các doanh nghiệp đóng trên địa bàn huyện mà bạn phụ trách. Có thể vận động họ dành ra 1 khoảng thời gian để cùng với mọi người dân làm sạch thị trấn. Lúc trước công ty mình cũng có hưởng ứng việc này, lúc đầu công nhân viên đi ra đường nhặt rác thấy kỳ kỳ, nhưng cảm giác ấy chỉ lúc đầu thôi, lúc sau thì vui vẻ, thoải mái lắm. Đoạn đường nào cả đoàn đi qua là sạch bong, rất thích.

love_nature

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
0
nếu các anh chị muốn tuyên truyền trong trường học thì cũng có thể tồ chức cuộc thi tìm hiểu về môi trường ngay tại địa phương gốm nhiều phần thi: giới thiệu, kiến thức, diễn thuyết, tiểu phẩm,...Có thể thống kê những số liệu về vấn đề cây xanh, rác thải, ô nhiễm môi trường ngay tại địa phương để cung cấp cho các thí sinh..

M

MITMEO

Guest
Ngoài cách tuyên truyền nâng cao ý thức bảo vệ môi trường, theo mình thì cách tổ chức tập huấn các văn bản pháp luật về bảo vệ môi trường cũng hay.
Đối tượng tham gia tập huấn là cán bộ, công chức đang làm các công việc liên quản đến bảo vệ môi trường tại các cơ quan thuộc UBND cấp xã, UBND cấp huyện, hoặc các cơ quan. Đối tượng cũng có thể là các doanh nghiêp - Những người đóng vai trò rất quan trọng trong việc bảo vệ môi trường.

hoangngocthanhmt

Mầm xanh
Cảm xúc
1

thuhuyen86

Mầm xanh
Cảm xúc
0
theo mình bạn nên đến các trường học trong khu vực, vận động và tổ chức một phong trào tương tự như là tình nguyện, làm sạch môi trường nơi mình sinh sống. Mình nghĩ có nhiều lý do nên làm việc này :
1. Học sinh, thanh niên là những người vẫn còn nhiều nhiết tình trong công tác tình nguyện
2 Bây giờ là thời điểm nghỉ hè, học sinh sẽ không còn bận bịu với việc học hành thi cử nên thích hợp cho các công tác tình nguyện
3 Khi tham gia hoạt động này ở những khu vực chung của khu dân cư như là các khu vực di tích lịch sử của vùng, các điểm vui chơi giải trí, họ sẽ gây được nhiều chú ý của người dân ( như là cười, nói, tuyên truyền, hành động thu gom rác thải...). Từ đấy sẽ có rất tác động đến những người dân sống xung quanh khu vực đó.

Còn việc làm sao thông báo và vận động được học sinh khi họ đã nghỉ hè: nên thông báo với ban cán sự lớp ( chắc chắn thầy cô trong trường sẽ có số liên lạc của các em ), vận động và truyền sự nhiệt tình đến cho những em này. Thế nào một lớp chẳng có một forum, hay nick chát hoặc có thể liên lạc trực tiếp được với nhau. Nẻnatts dễ
Nhưng bạn cũng nên xin kinh phí của đơn vị để tạo luôn một buổi picnic, dã ngoại cho các em kèm theo hoạt động tình nguyện vì môi trường.
:))

puma_nth

Mầm xanh
Cảm xúc
0
chào ban
mình cũng làm trong doanh nghiệp nhà nước, cũng quản lý về lĩnh vực môi trường
để tuyên truyền ngày Môi trường thế giới năm nay ngoài những hoạt động như: mittinh, xúc dọn vệ sinh đường phố, khu dân cư, nhà điều hành các đơn vị thì minh còn cho kẻ vẽ in ấn các tranh vẽ, Pano, phướn, bangzon để tuyên truyền tai công ty mình n

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua