Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Ủng hộ dự án Green Pen- hành động kg nhỏ như bạn nghĩ đâu

bocapxanh

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mình có bạn đang tham gia dự án này:

"Mình xin tự giới thiệu mình là Võ Ngọc Yến Nhi, hiện mình đang hoạt động cho ECO Vietnam Group. Mình được chọn là Đại sứ môi trường Bayer 2010. Dự án mình thực hiện là Green Pen Campaign. Ý tưởng ban đầu đơn giản là nhằm tuyên truyền vận động mọi người (đặc biệt là giới trí thức trẻ, sinh viên, học sinh) mua và sử dụng lõi bút bi (chuẩn 0.5mm) thay vì mua bút mới mỗi khi hết mực. Bạn có thể biết thêm về dự án cũng như các thông tin khác tại website tạm thời: http://www.greenpen.tk/

các bạn vào link này xem thêm chi tiết và ủng hộ bạn mình nhé http://www.facebook.com/?ref=home#!...aign/about-green-pen-campaign/135505256463986 :ThumbsUp:

de^

Cây đầu làng
Cảm xúc
28
Mẹ mình bán hàng tạp hóa, bán cả bút bi và ruột bút bi, bán cả 10 năm nay rồi. Hết mực thì mua ruột gắn vào thôi.
Ý tưởng của bạn hay nhưng ....... mình sử dụng cả 10 năm nay rồi thì có phải ý tưởng không nhỉ .......
Với lại bạn search trên google xem các công ty bút bi họ cũng đã sản xuất ruột riêng ra mà ( để chứng minh là mình không nói xạo)
Dù sao cũng hoan nghênh tinh thần yêu môi trường của bạn lắm

bocapxanh

Mầm xanh
Cảm xúc
0
thanks bạn, 10 năm qua việc dùng ruột bút bi của bạn như vậy là quá hay.

Thế nhưng còn rất nhiều người chưa bao giờ thay ruột bút cả. Mình dám chắc là vậy vì ngay trong cty mình, cty bạn mình, chưa bao giờ cty mua ruột bút cả, toàn mua bút mới cho nhânviên xài thôi, Sau đó thì cty kêu gọi mọi người tiết kiệm khi thấy chi phí văn phòng phẩm chiếm tỷ lệ chi tiêu đáng kể. từ đó bọn mìnhm mỗi tháng chỉ tiêu mỗi người là 1 cây bút và phải mang bút hết mực lên đổi bút mới chứ kg có việc thay ruột bút.:)

de^

Cây đầu làng
Cảm xúc
28
Tức là về mặt thị trường thì người ta vẫn bán, có bán thời gian lâu vậy chắc chắn là có người sử dụng, tuy nhiên số người sử dụng chưa nhiều, chúng ta nên khuyến khích họ sử dụng hơn.
Giống như in giấy 2 mặt vậy, ai cũng hiểu cái lợi của nó nhưng các trường đại học, sở ban ngành vẫn bắt in giấy 1 mặt. Thật buồn làm sao

thhenviro

Cây công nghiệp
Cảm xúc
2
Ý tưởng của bạn là rất tốt nhưng bây giờ bút rất rẻ 2000 - 3000k/cây thôi (sinh viên thường dùng loại này), mấy cây bút loại bình dân này mình cũng hay dùng nhìn chung nếu sài được hết mực thì vỏ bút cũng te tua rồi nên bảo thay ruột là không khả thi.
Mặt khác mình thây 1 cây viết mà xử dụng được hết mực là rất thành công rồi, rất hiếm khi mình sài hết mực 1 cây viết --> toàn bị mất trước khi hết mực.:chair:

Kết luận: Đối tượng chính của bạn chỉ có thể là đối tượng dùng bút xịn:pitiful:
p/s: Nói gì thì nói cũng rất ủng hộ bạn, cố lên nha.

ecochic

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Bạn đặt tên chiến dịch là Green Pen làm mình tưởng bạn sản xuất ra một loại bút thân thiện với môi trường. Thực ra nếu chỉ để vận động mọi người thay ruột bút bi thì trước hết phải làm giá thành của cái bút mới đắt gấp đôi cái ruột bút.

Có ai nắm được giá cả của bút và ruột bút không?

Ngày xưa đi học viết nhiều thì mình mới dùng tốn bút. Nhưng ngày xưa lại hay dùng bút mực. Giờ có máy tính, có khi cả năm mới hết 1 cái bút.

jerrymax

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
1
Hồi trước còn học phổ thông, mình viết rất nhiều nên cũng tốn khá nhiều bút. Mình cũng từng có ý nghĩ mua ruột bút thay vì phải mua cả cây như vậy. Nhưng bạn biết không mấy cái ruột bút đó chất lượng chẳng bằng ruột của cây bút khi ta mua nguyên cả cây đâu. Cũng chẳng biết sao nữa, mình cứ viết được một thời gian là bị tắt mực hoặc chảy mực thôi. Mình nghĩ muốn vận động được đông đảo mọi người hưởng ứng thì cần xem lại chất lượng của nó.

bocapxanh

Mầm xanh
Cảm xúc
0
các bạn ơi, mình rất cám ơn ý kiến đóng góp của các bạn cho dự án của bạn mình.
Tuy nhiên các bạn hãy vào link này: http://www.greenpen.tk/ vào mục Project detail để hiểu rõ hơn mục đích dự án nhé.

Mình nghĩ có "cầu " thì sẽ có "cung", đó là qui luật của thị trường. Nếu chúng ta cùng tham gia tuyên truyền hành động, thì các cty bút cũng sẽ tham gia sản xuất ruột bút có chất lượng hơn, cây bút có chất lượng hơn. Các cty hiện nay luôn rất muốn thể hiện mình trong lĩnh vực bảo vệ môi trường, vi vậy nếu họ sản xuất ra sản phẩm vừa đủ tiêu chuẩn chất lượgn, vùa được tiếng thơm là bảo vệ môi trường, được cộng đồng bạn trẻ ủng hộ thì tội gì kg làm.

Thay vì cùng nhau bàn luận tới lui, nếu các bạn thấy hay thì hãy tham gia hành động. Hãy cùng góp ý để dự án này khả thi.

Mình nghĩ bảo vệ môi trường đâu cần làm gì đao to búa lớn, 1 hành động tái sử dụng túi nylon, ruột bút của riêng mình trong 1 năm, rồi 10 năm các bạn cộng lại đi, các bạn đã giúp giảm thải vào môi trường như thế nào rồi.

:Happy:

summerheat

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
các bạn bình luận sôi nổi quá, nói chung thì phần đông chúng mình cứ mua bút bi, hết mực thì quăng. Mình thấy ý tưởng này cũng hay, nếu chỉ cần thay ruột, giữ vỏ thì nhà sản xuất cũng có thể design cái vỏ cho đẹp đẹp, xịn xịn chút thôi, không quá mắc nhưng style, mang phong cách riêng rồi khuyến mãi ruột, để mọi người biết đường là cây này thay ruột dc hehehehee. từ từ mà tạo thói quen thay ruột hơn là thay vỏ

tieunhat287

Cây ăn trái
Cảm xúc
0

bocapxanh

Mầm xanh
Cảm xúc
0

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.