Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Ủng hộ dự án Green Pen- hành động kg nhỏ như bạn nghĩ đâu

Kashier

Mầm xanh
Cảm xúc
0

tieunhat287

Cây ăn trái
Cảm xúc
0

summerheat

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0

bloody vampire

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
các bạn ơi, mình rất cám ơn ý kiến đóng góp của các bạn cho dự án của bạn mình.
Tuy nhiên các bạn hãy vào link này: http://www.greenpen.tk/ vào mục Project detail để hiểu rõ hơn mục đích dự án nhé.

Mình nghĩ có "cầu " thì sẽ có "cung", đó là qui luật của thị trường. Nếu chúng ta cùng tham gia tuyên truyền hành động, thì các cty bút cũng sẽ tham gia sản xuất ruột bút có chất lượng hơn, cây bút có chất lượng hơn. Các cty hiện nay luôn rất muốn thể hiện mình trong lĩnh vực bảo vệ môi trường, vi vậy nếu họ sản xuất ra sản phẩm vừa đủ tiêu chuẩn chất lượgn, vùa được tiếng thơm là bảo vệ môi trường, được cộng đồng bạn trẻ ủng hộ thì tội gì kg làm.

Thay vì cùng nhau bàn luận tới lui, nếu các bạn thấy hay thì hãy tham gia hành động. Hãy cùng góp ý để dự án này khả thi.

Mình vô cùng vô cùng đồng ý với bạn. Bảo vệ môi trường là cần từ cái nhỏ nhất. Vả lại tiết kiệm ruột bút bi tuy ko có đất dụng võ với sinh viên đại học (vì phần đa là dùng lap top) nhưng mà lại rất có ích cho học sinh cấp 1,2,3 mừ. Hehe. Mình nhớ dạo ôn thi đại học, cứ 2 tuần là hết cái ruột bút. Cộng lại, 10 tháng là có khi mình sẽ hết khoảng 20 cái bút. hehe. Và với số lượng học sinh của một trường cấp 3 thì sẽ lên đến hàng nghìn ruột bút đc tiết kiệm là chí ít. Rồi ta lại nhân lên với con số của nhiều nhiều trường cấp 3 nữa. hehe. VẬy là vẫn rất khả thi roài. :3316978::3316978::3316978::3316978::3316978::3316978::3316978::3316978::3316978::3316978::3316978:
Mình nghĩ bảo vệ môi trường đâu cần làm gì đao to búa lớn, 1 hành động tái sử dụng túi nylon, ruột bút của riêng mình trong 1 năm, rồi 10 năm các bạn cộng lại đi, các bạn đã giúp giảm thải vào môi trường như thế nào rồi.

:Happy:

bloody vampire

Mầm xanh
Cảm xúc
0
các bạn ơi, mình rất cám ơn ý kiến đóng góp của các bạn cho dự án của bạn mình.
Tuy nhiên các bạn hãy vào link này: http://www.greenpen.tk/ vào mục Project detail để hiểu rõ hơn mục đích dự án nhé.

Mình nghĩ có "cầu " thì sẽ có "cung", đó là qui luật của thị trường. Nếu chúng ta cùng tham gia tuyên truyền hành động, thì các cty bút cũng sẽ tham gia sản xuất ruột bút có chất lượng hơn, cây bút có chất lượng hơn. Các cty hiện nay luôn rất muốn thể hiện mình trong lĩnh vực bảo vệ môi trường, vi vậy nếu họ sản xuất ra sản phẩm vừa đủ tiêu chuẩn chất lượgn, vùa được tiếng thơm là bảo vệ môi trường, được cộng đồng bạn trẻ ủng hộ thì tội gì kg làm.

Thay vì cùng nhau bàn luận tới lui, nếu các bạn thấy hay thì hãy tham gia hành động. Hãy cùng góp ý để dự án này khả thi.

Mình vô cùng vô cùng đồng ý với bạn. Bảo vệ môi trường là cần từ cái nhỏ nhất. Vả lại tiết kiệm ruột bút bi tuy ko có đất dụng võ với sinh viên đại học (vì phần đa là dùng lap top) nhưng mà lại rất có ích cho học sinh cấp 1,2,3 mừ. Hehe. Mình nhớ dạo ôn thi đại học, cứ 2 tuần là hết cái ruột bút. Cộng lại, 10 tháng là có khi mình sẽ hết khoảng 20 cái bút. hehe. Và với số lượng học sinh của một trường cấp 3 thì sẽ lên đến hàng nghìn ruột bút đc tiết kiệm là chí ít. Rồi ta lại nhân lên với con số của nhiều nhiều trường cấp 3 nữa. hehe. VẬy là vẫn rất khả thi roài. :045::045::045::045::045:
Mình nghĩ bảo vệ môi trường đâu cần làm gì đao to búa lớn, 1 hành động tái sử dụng túi nylon, ruột bút của riêng mình trong 1 năm, rồi 10 năm các bạn cộng lại đi, các bạn đã giúp giảm thải vào môi trường như thế nào rồi.

:Happy:

bloody vampire

Mầm xanh
Cảm xúc
0
y', vậy là trùng ý tưởng với bạn summer oi`. mình cũng có dự định mở shop thiết kế vỏ bút phong cách nè, hehe :))

Hehe. Ý tương ngộ nghĩnh. Hay quá vậy ta. Bạn có nhờ shop thiết kế đc mẫu nào, thì up ảnh lên cho mọi người tham khảo nha. Tớ thích những ý tưởng độc đáo và thân thiện với môi trường lắm. ^.^:ThumbsUp:

gaulua

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Tớ thấy ý tưởng rất hay. Hoạt động vì môi trường đâu cần quá to tát, phải bắt đầu từ những thứ nhỏ nhỏ chứ. Cơ mà điều quan trọng là phải biến nó thành hiện thực và nhân rộng ra ấy. Mà nếu biến ý tưởng này thành một ý tưởng kinh doanh "vì môi trường" và phát triển nó thì thật là tốt.

bloody vampire

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Ý, nghe đồn là dự án này của Yến Nhi đang tiến hành tuyển tình nguyện viên đợt hai để mở rộng dự án ý... bắt tay vào làm cộng tác viên nào... oh yeah...

Oạp Oạp, thật à??? Dự án đang tuyển tình nguyện viên à? Bạn Tiểu Nhật Đào biết thông tin gì thì chia sẻ đi. hí hí. Vô vàn lời biết ơn. Hí hí. Tớ mún chen chân một chân tình nguyện viên cho cái này lém ý. hí hí.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua