Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

UPSC liên quan đến máy nén khí

Lannt

Hạt giống tốt
Cảm xúc
3
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Em chào anh/chị.
Hiện bên đánh giá định kỳ bên em yêu cầu lập kịch bản ứng phó sự cố liên quan đến máy nén khí, Chiller và hệ thống cấp nước với tình huống phức tạp. Tình huống xảy ra cần có số liệu chính xác tính toán tải tiêu thụ, công suất máy đáp ứng được bao nhiêu phần trăm. Trong trường hợp có 1 máy hỏng thì các máy còn lại có đáp ứng đủ và việc thuê vendor sửa chữa thời gian như nào. Em có hỏi bên công vụ phụ trách các máy móc này bên em nhưng cũng khó khăn trong việc thực hiện vì cũng chỉ phụ trách đơn giản, có vấn đề thì thuê nhà thầu kiểm tra.
Em cũng mới làm EHS nên loay hoay với vấn đề này. Vậy, anh/chị nào làm tình huống tương tự như này rồi cho e xin mẫu tham khảo với ạ hoặc hiểu rõ cho em hỏi chút thông tin ạ.
Em xin cảm ơn!

Ms Bean

Cây đầu làng
Ban Quản Trị
Cảm xúc
183

Lannt

Hạt giống tốt
Cảm xúc
3
Cái này là đánh giá rủi ro liên quan tới quản lý sản xuất liên tục, chất lượng chứ ko phải liên quan tới EHS.
Muốn làm món này thì quản lý sản xuất và phòng cơ điện, bảo trì,.. cùng nhào vô tham gia. Một mình bạn hơi chua à nghe
Hiện e muốn hỏi để tham khảo của anh chị làm rồi ạ. Khi mắc phần nào liên quan của sản xuất hay bộ phận khác thì e cũng có hướng để làm ạ. Vì hiejen giờ em chưa biết bắt đầu xây dựng từ đâu.

hirobkhn

Cây công nghiệp
Cảm xúc
28
Cái này là khoai đó nha. Cái này để tính toán được theo mình nghĩ bạn cần thống kê được yêu cầu đầu cấp cho các máy móc, sau đó là tổng lượng mà bên bạn có thể cấp, rồi tính sụt áp trên đường dẫn... nước cấp nước hồi. Qúa nhiều vấn đề cần tính toán mà đòi hòi các dữ liệu phải chính xác mới đưa ra được kết quả.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua