Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Xây dựng hệ thống HSE

Tonytran

Mầm 2 lá
Cảm xúc
6
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào bạn Tony có thể trả lời bạn về phần Đồ án của bạn như sau:
Để xây dựng một hệ thống HSE cho một công ty là khá khó nó tương đương như xây dựng hệ thống OHSAS tuy nhiên việc xây dựng hệ thống HSE nó lại nhẹ nhàng hơn vì nó chưa có một tiêu chuẩn về HSE nhưng nó cũng dựa trên nền tảng HG65. Bạn có thể tham khảo phần đồ án về OHSAS.
Xin hỏi bạn định làm hệ thống HSE cho ngành nghề gì? Nếu nói rõ thì Tony có thể giúp bạn một số tài liệu tham khảo?
Xin liên lạc:
yahoo:phonglanbien_thp
email:nguyenconghung@live.com
tel:0908048232

dovanlien

Mầm xanh
Cảm xúc
0
HSE trong quá trình chăm sóc và khai thác mủ cao su

Được anh Tony chỉ giáo thật hân hạnh. Em muốn làm đề tài về trong quá trình chăm sóc và khai thác mủ cao su. Anh có biết cây cao su không? Em còn thắc mắc về chữ E trong HSE nó mang nghĩa gì? Đành rằng E là môi trường nhưng ở đây môi trường là nơi làm việc an toàn, sức khỏe hay môi trường đất nước không khí? Cho em biết thêm về sự khác nhau giữa Ohsas và HSE nha. Nếu anh có luận văn nào về Ohsas hay HSE cho em xin
Cám ơn A Tony

Tonytran

Mầm 2 lá
Cảm xúc
6
Chào bạn Liem,
Tony cũng biết về cây cao su và mủ cao su nữa đó bạn nhưng chưa bao giờ đi vào xây dựng hệ thống cho lĩnh vực này mà chủ yếu là thiết lập hệ thống cho các nhà máy. Nhưng có thể trả lời bạn rằng chữ E ở đây nó rất rộng.
- Nếu nói về hệ thống HSE thì nó bao gồm: Môi trường bên trong và môi trường bên ngoài.
+ Môi trường bên trong ( Vi khí hậu) ảnh hưởng trực tiếp tới điều kiện, môi trường làm việc của người lao động đi sâu vào hệ thống OHSAS 18001 bạn thấy rõ hơn. Bạn có thể tham khảo Thông tư 3733/2000 nhé!
+ Môi trường ngoài nó ảnh hưởng trực tiếp và tác động tới môi trường - tương ứng với tiêu chuẩn ISO 14001.
+ Định kỳ hàng năm thì bạn sẽ phải lập kế hoạch và đo môi trường định kỳ nó sẽ gồm 2 môi trường nêu trên nếu bạn tuân thủ theo HSE.
Giữa HSE và OHSAS có tính tương đồng nhưng HSE không phải là tiêu chuẩn mà chỉ là hướng dẫn còn OHSAS có tiêu chuẩn và hướng dẫn. Bạn có thể tham khảo HG65 và OHSAS 18002:1999 và BSOHSAS 18001:2007.
HSE thường được được các tập đoàn lớn áp dụng và đưa thành tiêu chuẩn của tập đoàn hay tiêu chuẩn khách hàng VD: adidas hay Nike, PTSC....
Tony chỉ tạm thời trả lời vậy nếu có gì không hiểu có thể sẽ trả lời sau. Vừa đi đánh giá OHSAS về nên phải làm báo cáo ngay.
Chúc bạn thành công,

T

thuy_anh

Guest
Em đang cần luận văn về xây dựng hệ thống HSE cho 1 công ty, tổ chức. Nếu các bạn có cho mình xin nha. Email dovanlien88@yahoo.com
Mong nhận được hồi âm từ các bạn

:033:Trời bạn muốn xin nguyên cái luận văn tâm huyết của người ta! Pó hand! khó lắm đó! cái này chỉ có thể hỏi kinh nghiệm và phương pháp làm thui. Với lại cái này phải phù hợp với công ty bạn đang làm việc như hệ thống tiêu chuẩn quốc tế áp dụng như ISO, SA, OSASH... và các tiêu chuẩn VN còn một vấn đề quan trọng là tiền nữa đó. :46: Cái khoản này các sềp tính kỹ lắm.

Phạm huyền

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0

Minh Grac

Cây cổ thụ
Ban Quản Trị
Cảm xúc
78
mình vừa được nhận vào làm vị trí nhân viên HSE của 1 công ty Hàn Quốc chuyên sản xuất gấu bông, lương khởi điểm là 4 triệu, tốt không mấy bạn?
cũng lo vì mới ra trường, cv chắc sẽ khó khăn nhiều, không cố gắng chắc die luôn í chứ.
Bạn làm cty nào vậy, biết đâu lại là công ty quen thì sao

thuhien08kmt

Mầm xanh
Cảm xúc
0

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833