Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

ISO 14001 Xây dựng iso 14001 cho Bệnh viện mắt

• Thread starter mattroi8
  • Ngày gửi
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
mình đang cần tài liệu hướng dẫn cụ thể xây dựng iso 14001 cho một bệnh viện mắt. bạn nào có thể giúp mình với, quan trọng là khâu xác định khía cạnh môi trường,,,
Để xác định được các KCMT cần 2 điều kiện:

1. Nắm được phương pháp

2. Hiểu rõ các hoạt động của tổ chức (ở đây là cái bệnh viện mắt mà bạn định làm ấy)

Tài liệu hướng dẫn cụ thể thì chỉ có thể tìm trên net (tiếng ANH) thôi vì ở VN các bệnh viện chưa phổ biến việc áp dụng ISO 14K. Nhưng nếu nắm được 2 cái trên thì làm cũng đơn giản thôi vì phương pháp là như nhau đối với mọi loại hình hoạt động. Chịu khó tìm các bài Worker đã viết sẽ thấy.

Ở đây có một số thông tin có thể tham khảo này:
http://www.google.com.vn/search?hl=...=result&cd=1&q=ISO+14001+for+hospital&spell=1

Good luck

Sửa lần cuối:
Anh Worker ơi !
Anh đi làm rồi nên quan hệ rông hơn tụi em. Anh có biết công ty nào đang có định hướng xây dựng ISO 14001 không, anh chỉ dùm em với. em vất vả tìm công ty luôn mà xin thì họ chỉ lắc đầu thôi. hoặc công ty nào welcome sinh viên cũng được. thanks anh trước nha.
Nhưng em ở đâu? Hà nội, Sài gòn, Đà nẵng or somewhere else?

daibangxanh

Well-Known Member
mình đang cần tài liệu hướng dẫn cụ thể xây dựng iso 14001 cho một bệnh viện mắt. bạn nào có thể giúp mình với, quan trọng là khâu xác định khía cạnh môi trường,,,
Lấy cái đánh giá tác động môi trường hoặc cam kết bảo vệ môi trường hoặc đề án bảo vệ môi trường ra tham khảo.
Các hoạt động --> khía cạnh--> tác động tới môi trường
Từ đó xác định các khía cạnh môi trường có ý nghĩa

Lấy cái đánh giá tác động môi trường hoặc cam kết bảo vệ môi trường hoặc đề án bảo vệ môi trường ra tham khảo.
Các hoạt động --> khía cạnh--> tác động tới môi trường
Từ đó xác định các khía cạnh môi trường có ý nghĩa
Hà hà, dùng ĐTM report của "tây" thì may ra dùng được chứ ĐMT made in Vietnam thì có mà xác định vào mắt ấy. Ngồi tưởng tượng còn hơn.