Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Xe đạp điện >< xe máy

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
giờ chúng ta so sánh thử 2 loại xe bình dân này nhé các bạn, mình rất thích loại xe đạp điện nhưng mà xe máy thì vẫn có sự tiện lợi hơn nhiều.

Nếu đi làm mang giày, mang theo máy tính, nhìn lịch sự mà chạy cái xe đạp điện bé tý thì ra nỗi gì nữa :whistling:

Chở người iu đi chơi thì con gái thích đàn ông có phong cách, xe điện thì chỉ thích hợp với con gái thôi :whistling: đàn ông chì nên chạy xe đạp nó mới khỏe

Đi xa trên 10 cây số liệu bạn có thích đi xe điện không, xăng thì có chỗ mà đổ, điện ai dám cho nạp:whistling:

Xe điện hiện nay rất mau hư, gặp ổ gà thường xuyên là dễ hư hỏng, chưa kể điện trong bình acquy có thể nổ, phóng hỏa nữaha ha

Có ai bào chữa cho xe điện không nào

Nếu đi làm mang giày, mang theo máy tính, nhìn lịch sự mà chạy cái xe đạp điện bé tý thì ra nỗi gì nữa
Không sao cả, người như vậy người ta mới nể:"đúng là cái thằng này nó biết nhìn xa trông rộng" bảo vệ môi trường mà.khà khà.

Chở người iu đi chơi thì con gái thích đàn ông có phong cách, xe điện thì chỉ thích hợp với con gái thôi đàn ông chì nên chạy xe đạp nó mới khỏe
Vậy thì đi xe đạp cho nó khỏe.

Đi xa trên 10 cây số liệu bạn có thích đi xe điện không, xăng thì có chỗ mà đổ, điện ai dám cho nạp
Cái này nên đi xe máy.hihi.chứ đạp xe kiểu này sức đâu nữa mà làm việc,tốn thời gian nữa (đối với những người như mình).Nhưng mà chở người yêu đi xe đạp quảng đường vậy chắc không sao nhỉ.kaka..

Xe điện hiện nay rất mau hư, gặp ổ gà thường xuyên là dễ hư hỏng, chưa kể điện trong bình acquy có thể nổ, phóng hỏa nữa
Xe đạp điện không đến nỗi tệ như vậy đâu,nó rất an toàn,bạn mình có nhiều người đi rồi,mấy năm mà có sao đâu.

Nhưng điều quan trọng là vấn đề là môi trường. Xe đạp điện không gây ô nhiễm môi trường.

Nếu đi làm mang giày, mang theo máy tính, nhìn lịch sự mà chạy cái xe đạp điện bé tý thì ra nỗi gì nữa :whistling:
Ở tây mùa hè đẹp trời mọi người cũng còn đạp xe đạp cơ mà, có ảnh hưởng gì đến độ "lịch sự" đâu nhỉ? :3:

Chở người iu đi chơi thì con gái thích đàn ông có phong cách, xe điện thì chỉ thích hợp với con gái thôi :whistling: đàn ông chì nên chạy xe đạp nó mới khỏe
Tốt nhất là kiếm luôn em nào cùng học/làm ngành môi trường cho "đồng cảm" ha ha

Giá cả của từng loại xe đạp điện hiện nay bao nhiêu các bác nhỉ, độ bền khấu hao là bao nhiêu năm, để em tính em xài coi có lợi hơn xe máy ko, chứ dạo này xăng lên ghê quá
Chở con bồ đi có 5 vòng thành phố chơi Noel mà tốn tiền quá, tiền mua quà, tiền ăn uống, rồi tiền xăng nữa
Xăng lên kiểu này chắc cất xe và đi dạo thôi, ra công viên là ok nhất ha ha

howhy

Member
hehe! vậy mấy bạn không biết ở châu Âu và Mỹ có loại xe đạp điện có thể tự nạp điện lại khi mình đạp . với lại xe đạp điện hết điện thì cứ đạp đỡ rồi kiếm ai quen ở gần đó xin nạp điện ké!HeHe!

hehe! vậy mấy bạn không biết ở châu Âu và Mỹ có loại xe đạp điện có thể tự nạp điện lại khi mình đạp . với lại xe đạp điện hết điện thì cứ đạp đỡ rồi kiếm ai quen ở gần đó xin nạp điện ké!HeHe!
Đúng là xe đạo điện khi hết điện thì khổ thiệt!lúc đó dập mệt chít lun đó vì nặng hơn xe đạp bình thường nhiểu.kiếm người quen ở gần coi bộ không khả thi lém!hi hi rùa sắp được "cưỡi" xe đạp điện nên hay tìm kiếm kinh nghiệm lắm!chia sẻ cùng các bạn nha:đó là ngày nào cũng nạp điện hết dù ngày đó có đi hay không!Tuy chưa phải là cách tối ưu nhưng cũng giải quyết được phần nào tình trạng hết điện giữa đường đó!Mọi người có kinh nghiệm gì thì chỉ thêm cho rùa với nha!