Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Xét nghiệm nước uống

LeDongNguyen

Mầm xanh
Cảm xúc
0

LeDongNguyen

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
bạn xem ở đâu mà có thông tin QCVN 02/2009/BYT hết hạn vậy bạn?

CuongNguyen

Cây công nghiệp
Cảm xúc
59
QCVN 01-1:2018/BYT sẽ có hiệu lực từ ngày 15.06.19 và thay thế cho QCVN 01 và 02:2009/BYT. Tuy nhiên, đối với các tỉnh thành phố trực thuộc Trung ương chưa ban hành quy chuẩn địa phương về chất lượng nước sạch sử dụng cho mục đích sinh hoạt thì có thể áp dụng QCVN 01 và 02 đến hết ngày 30.06.2021.
Như vậy, tại 1 số nơi, 2 quy chuẩn trên là chưa hết hiệu lực.

LeDongNguyen

Mầm xanh
Cảm xúc
0
QCVN 01-1:2018/BYT sẽ có hiệu lực từ ngày 15.06.19 và thay thế cho QCVN 01 và 02:2009/BYT. Tuy nhiên, đối với các tỉnh thành phố trực thuộc Trung ương chưa ban hành quy chuẩn địa phương về chất lượng nước sạch sử dụng cho mục đích sinh hoạt thì có thể áp dụng QCVN 01 và 02 đến hết ngày 30.06.2021.
Như vậy, tại 1 số nơi, 2 quy chuẩn trên là chưa hết hiệu lực.
Cho hỏi bạn đọc ở đâu vậy ạ, và nếu như k thể xài QCVN 01 và 02:2009/BYT thì mình sẽ dùng tiêu chuẩn nào để xét nghiệm mẫu nước uống tại vòi vậy.

ngochuy1010

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
8
cái quy chuẩn QCVN 01-1:2018/BYT thì quy chuẩn này không áp dụng đối với nước uống trực tiếp tại vòi, nước đóng bình, đóng chai, nước khoáng thiên nhiên đóng bình, đóng chai, nước sản xuất ra từ các bình lọc nước, hệ thống lọc nước và các loại nước không dùng cho mục đích sinh hoạt, Mục 2 điều 2 nói rõ rồi nhé. Nên bạn ko áp dụng được

ngochuy1010

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
8
cái này mình tìm hiểu nãy giờ hộ bạn, nhưng chỉ đưa ra các hướng như thế này:
1. Bạn đọc kỹ điều 3, điều 4 của thông tư 41/2018/TT-BYT.
2. Trường hợp tỉnh bạn hết hạn hiệu lực của thông tư đến 30/6/2021 thì bạn cứ đợi đến khi đó chắc chắn sẽ có 1 quy chuẩn mới kèm 1 thông tư để giải quyết vấn đề này.
3. Bạn nên tư vấn cho các sếp làm 1 công văn gửi Sở Y Tế trực thuộc để xin ý kiến (việc này hết sức bình thường nhé).
4. Bạn tham khảo thêm QCVN 6-1/2010/BYT, cty bạn sẽ áp dụng đối với trường hợp 3.1.
Hết ý kiến, không giúp gì được nhiều.

LeDongNguyen

Mầm xanh
Cảm xúc
0
cái này mình tìm hiểu nãy giờ hộ bạn, nhưng chỉ đưa ra các hướng như thế này:
1. Bạn đọc kỹ điều 3, điều 4 của thông tư 41/2018/TT-BYT.
2. Trường hợp tỉnh bạn hết hạn hiệu lực của thông tư đến 30/6/2021 thì bạn cứ đợi đến khi đó chắc chắn sẽ có 1 quy chuẩn mới kèm 1 thông tư để giải quyết vấn đề này.
3. Bạn nên tư vấn cho các sếp làm 1 công văn gửi Sở Y Tế trực thuộc để xin ý kiến (việc này hết sức bình thường nhé).
4. Bạn tham khảo thêm QCVN 6-1/2010/BYT, cty bạn sẽ áp dụng đối với trường hợp 3.1.
Hết ý kiến, không giúp gì được nhiều.
Cảm ơn bạn nhiều nhé, câu trả lời rất có tâm và có ích

hanham

Mầm xanh
Cảm xúc
1
hi mọi người giải đáp giúp em thêm nhé. Công ty em thường lấy mẫu và gửi TT y tế dự phòng của tỉnh để kiểm nghiệm. Khi gửi mẫu, em có chú thích là kiểm nghiệm nước ăn uống hay nước sinh hoạt. Vậy tt y tế dự phòng sẽ sử dụng TCVN nào phù hợp với quy định hiện hành để áp dụng, Em không cần can thiệp đúng không ạ ( Tức là công việc của em sẽ không thay đổi là lấy mẫu và gửi mẫu, việc update tiêu chuẩn mới sẽ do TT y tế dự phòng thực hiện)???

ngochuy1010

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
8
họ sử dụng TCVN nào thì mình vẫn phải kiểm soát, kể cả thông số phân tích ở cột so sánh đều phải kiểm tra. Họ làm sai là mình lãnh hậu quả. Nên việc update bạn vẫn phải làm, và bắt buộc phải làm nhỡ đâu các sếp hỏi bạn có thể trả lời 1 cách có căn cứ và yên tâm trong việc triển khai công việc của mình.

hanham

Mầm xanh
Cảm xúc
1
họ sử dụng TCVN nào thì mình vẫn phải kiểm soát, kể cả thông số phân tích ở cột so sánh đều phải kiểm tra. Họ làm sai là mình lãnh hậu quả. Nên việc update bạn vẫn phải làm, và bắt buộc phải làm nhỡ đâu các sếp hỏi bạn có thể trả lời 1 cách có căn cứ và yên tâm trong việc triển khai công việc của mình.
dạ vâng em hiểu. Thank anh ạ. <3

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua