Ứng dụng Gom Rác GRAC

Xin công thức tính toán, phương pháp xác định,...

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Chào anh chị em!
Là một nhân mới nên em muốn hỏi nhiều điều lắm, mong các bác nhiệt tình chỉ bảo
Em nhận thấy trong cái món nước nôi mà chúng ta mỗi người đều ít nhiều quan tâm thì có cái mảng các chỉ tiêu (ví dụ như MLSS, MLVSS, VSS, TS, TSS, SS, SV, SVI,.....) có vẻ như không được đồng nhất về quan niệm và phương pháp tính toán xác định thì phải
Vì hầu hết chúng ta chỉ có thể chia sẻ kinh nghiệm và tư vấn cho nhau qua diễn đàn là chính nên chỉ có thể dựa vào các thông số được đo đạc thực trạng hệ thống của người đang phụ trách đưa lên thôi nên sự chính xác và thống nhất về khái niệm, ý nghĩa và cách thức tính toán các chỉ số đặc trưng là rất quan trọng
Thiết nghĩ, những mem nào có nhiều kinh nghiệm và kiến thức hãy bỏ chút thời gian post lên cho cả nhà sử dụng (còn nếu có sai thì sẽ bổ sung sửa chữa)
Xin cảm ơn các bác và mong được sự quan tâm đóng góp. Nhưng đừng cau có với em tội nghiệp, em không rành cái này mà.
Em nghĩ nếu các bác nhiệt tình thì sẽ có ích cho rất nhiều người đó (trong đó em là người được lợi nhiều nhất, hehe)
:yahoo:
Với em, em muốn nhờ các bác cho em biết cách tính toán : MLVSS (VSS) =>F/M; Cách xác định hàm lượng N,P,Coliforms trong nước thải
- KHOANH TAY NGỒI CHỜ-

Sửa lần cuối:
Ý, cuối cùng cũng có người chịu có ý kiến giúp. Xin cảm ơn!
Ý của tui là muốn qua diễn đàn này hỏi để anh chị em giúp cho cái kinh nghiệm thực tế làm được nhanh chóng (mì ăn liền ấy) để áp dụng trong điều kiện trang thiết bị không được trang bị đầy đủ (nghe hơi trái khuấy nhưng mà thật).
Tại tui đang phụ trách hệ thống XLNT mà gần như phải mò mẫm từ đầu, khổ lắm
Còn việc đọc sách tìm lại công thức và phương pháp như trong giáo trình thì thấy.... lâu ăn quá, hehe. Tốt nghiệp lâu lâu rồi, nói thật giờ mò mẫm lười lắm.
Vừa rồi mới gọi điện cho cậu HòaHiệp xin tư vấn chút nhưng đang nói chuyện thì bị cúp máy mới bùn chứ...
Cảm ơn huynh muội nhá!

cái này làm khó tôi rồi, tìm trong cuốn xữ lý nước thải sinh hoạt quy mô vừa và nhỏ (đại học xây dựng) có đầy đủ luôn, ok.còn bí nữa thì ông ở đâu, kiêu người tới giup đi
Ừm, tui ở tận Nghệ An lận. Ước gì có người dân môi trường ở gần thì xin được mục sở tại tư vấn giúp vài chiêu.
Dẫu sao cũng rất cảm ơn MrDoan89!