Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Xin hỏi về bể sự cố và Hồ điều hòa

minhtu

Mầm 2 lá
Cảm xúc
6
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
XIn chào mọi người mình muốn nhờ mọi người chỉ giúp mình vấn đề này với .
Mình đang có hệ thống xử lý nước thải công suất 4000m3/ ngay đêm , nước thải của cty mình thải ra sông . Mình muốn đề nghị cty cho xây dựng bể sự cố và hồ điều hòa . Bạn nào biết chỉ mình với ( Mình hỏi về luật quy định nhé )
- Bể sự cố phải xây bao nhiêu m3 , chứa được ít nhất bao nhiêu ngày, vị trí bể ( Có thông tư hay nghị định không , hay có yêu cầu ở văn bản nào )
- Hồ điều hòa phải xây bao nhiêu m3 , chứa được ít nhất bao nhiêu ngày , Vị trí hồ ( Có thông tư hay nghị định không , hay có yêu cầu ở văn bản nào )
* Bạn nào biết trả lời hộ mình nhé cảm ơn !

minhtu

Mầm 2 lá
Cảm xúc
6
Chắc bạn muốn làm theo yêu cầu của Nghị định 40/2019 đúng không nhỉ? Theo mình nghĩ thì đợi có thông tư hướng dẫn cụ thể hãy lên làm vì hạn cái này đến cuối năm 2020 mà.
Híc vấn đề này càng ngày càng bắt chặt , bên mình đang có ý định xây mà chưa biết xây thế nào , xây song lại không đúng yêu cầu phí của lắm . Sở yêu cầu nhưng hỏi họ cũng nói chung chung là phải có .
Bác nào rành luật chỉ hộ em cái .
Cảm ơn nhiều .

đậu ngân

Mầm 2 lá
Cảm xúc
19
cho e hỏi a nói hạn quy định của 40/2019 này đến cuối 2020 ..vậy chổ nào quy định vậy...
bạn ơi, hiện tại đã ra nghị định mới là nghị định 40/2019 mà đi kèm với nghị định là phải có thông tư hướng dẫn. Tuy nhiên thông tư hướng dẫn cho nghị định 40/2019 đang dự thảo nên phải chờ bạn nhé.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua