Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Xin tài liệu và số liệu về nhà máy bia????

nvat

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mình đang làm bài tập lớn về:
"Lập chiến dịch 5 năm để đưa hệ thống quản lý môi trường (EMS) vào công ty sản xuất bia" (kết hợp đưa ra bảng tính chi tiêu trong kế hoạch 5 năm đó cho các hạng mục, ví dụ như: điện, nước, ga, nguyên vật liệu, đóng gói bao bì và nhân công lao động)

Hiện giờ mình không hề có 1 ý tưởng nào cả, không biết cần phải đề xuất, hay thay đổi như thế nào trong từng năm hay như đặc biệt là phần số liệu để tính toán chi tiêu thì không biết kiếm ở đâu (bịa cũng khó, vì mình chưa làm về cái bia bao giờ)???

Ai có tài liệu, số liệu gì liên quan thì gửi giúp mình với?
Hoặc ai có khả năng bịa số liệu thì gợi ý dùm mình để mình hoàn thành bài tập này?

Xin cám ơn rất nhiều!

daibangxanh

Cây cổ thụ
Cảm xúc
55
Mình đang làm bài tập lớn về:
"Lập chiến dịch 5 năm để đưa hệ thống quản lý môi trường (EMS) vào công ty sản xuất bia" (kết hợp đưa ra bảng tính chi tiêu trong kế hoạch 5 năm đó cho các hạng mục, ví dụ như: điện, nước, ga, nguyên vật liệu, đóng gói bao bì và nhân công lao động)
Môn này là môn gì vậy bạn :010:
Lập chiến dich à? chắc phải mở từ điển ra xem lại chữ này có khớp với tên đề tài không quá?
Để làm bài này tốt thì nên nhờ thầy cô viết 1 giấy giới thiệu tới nhà máy bia nào đó xin số liệu.:congratulate:

nvat

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Mình đang học môn Environmental Management System, yêu cầu của bài tập đó là đóng vai trò như 1 nhà quản lý và vạch ra 1 chiến lược để đưa Hệ Thống Quản Lý Môi Trường vào công ty bia trong những năm chiến lược đó.

Mình có đọc thêm nhiều về các công ty bia, nhưng chủ yếu là lấy thông tin về nhà máy bia Thanh Hóa để viết bài. Bỏ qua phần số liệu trước, hiện giờ mình đang lo phần Kế hoạch 5 năm. Cần phải làm gì, kế hoạch thế nào cho từng năm nếu bạn là 1 nhà quản lý?

Cứu!!!!!!!

meomaythongminh

Cây đầu làng
Cảm xúc
7

nvat

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Cảm ơn Meomaythongminh, mình sẽ thử.

Dây chuyền sản xuất bia ở Việt Nam có lẽ nhà máy nào cũng như nhau. Vậy thì so với công ty nước ngoài thì các công ty bia ở Việt Nam cần phải cải tiến, nâng cấp thay đổi những gì trong dây chuyền sản xuất? (cái này sẽ giúp mình cụ thể hơn trong việc đề ra chiến lược cho bài tập về công ty bia của mình)

Có ai biết nữa thì xin giúp đỡ.
Cảm ơn rất nhiều!

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất