Ứng dụng Gom Rác GRAC

Xin tài liệu về quy trình xử lý nước thải cao su, nước thải sản xuất cafe

• Thread starter nguyễn hưng
  • Ngày gửi

daibangxanh

Well-Known Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
ai biết làm nước thải cao su và cà fe chỉ mình với:welcome:
:complaint:Một câu hỏi thật chung chung, chẳng biết bạn muốn gì nữa. Nếu bạn muốn người khác trả lời thì:
  • Bạn hãy đưa ra một câu hỏi cụ thể
  • Câu hỏi của bạn nên mang tính chất hỗ trợ và tìm hiểu chứ không phải hỏi một cục từ a đến z ( mọi người cũng đi làm chứ không phải lúc nào cũng rãnh)
  • Nếu bạn là green member thì sẽ được hỗ trợ tốt hơn (tốt hơn và nhanh hơn chứ không phải không được hỗ trợ):haywazuiwa: và hình như không hỗ trợ về xin file

N

nguyễn hưng

Guest
OKE.
1. Mình muốn hỏi về sơ đồ dây chuyền công nghệ xử lý nước thải cao su công suất 300 mét khối một ngày. Hoặc sơ đồ dây chuyền công nghệ xử lý nước thải cao su công suất bất kỳ. (Nước sau xử lý đạt nguồn loại B theo tiêu chuẩn xả của nước thành công nghiệp)
2. Mình muốn hỏi về sơ đồ dây chuyền công nghệ xử lý nước thải sản xuất cafe công suất 150 mét khối một ngày. Hoặc sơ đồ dây chuyền công nghệ xử lý nước thải sản xuất cafe công suất bất kỳ. (Nước sau xử lý đạt nguồn loại B theo tiêu chuẩn xả của nước thành công nghiệp)

N

nguyễn hưng

Guest
trời. trả lời chung chung vậy thì bó tay. mình cần cái cụ thể ý. nước thải cafe ss không quan trọng mà quan trọng là độ màu. các bác nào có thể thì co mình cái sơ đồ dây chuyền công nghệ cụ thể đi. và nếu có thì cho mình xin thành phần nước thải cafe luôn đi

OHHH....mình ghi ko rõ ràng nên hiểu nhầm.
Công nghệ mình đưa ra là xử lý nước thải cafe.

nước thải cao su cũng có nhiều loại, tùy thuộc nguyên liệu đầu vào và thành phẩm là gì. Ví dụ nguyên liệu là mủ nước khắc mủ tạp, thành phẩm là nệm khác với thành phẩm là ruột ghế salon, hay cao su để chế biến đồ chơi trẻ em....Nguyen Hung cho biết những thông tin, thông số cần thiết mới nói được.

nước thải cà phê ngoài độ màu cao còn có cả độ nhớt (gồm pro, đường và pectin) rất khó phân hủy.pH khoảng <4, BOD 20g/l... với tp nước ntn thì dây chuyền xử lý mà oriole đưa ra ko thể nào xly đạt hqua được

heheh...hệ thống mình nói là có thật và xử lý rất đạt, công suất 50 m3/ng. pH keo tụ hóa chất mình sử dụng nằm trong khoảng 5-5.5 nên việc đưa về pH này không khó với công suất nhỏ.

Công nghệ còn liên quan đến thời gian lưu, hóa chất sử dụng (liều lượng và thành phần) nữa mà. đúng hok nà?

Mọi người có công nghệ nào khác không đề xuất thảo luận zui zui...

Cho mình góp ý kiến với nha.
Chúng ta sẽ đi từ đầu nhé, bắt đầu từ tính chất nước thải sx cao su và cafe.
Mình nghĩ từ tính chất nước thải đầu vào thì sẽ đưa ra dây chuyền chính xác hơn.
heheh...hệ thống mình nói là có thật và xử lý rất đạt, công suất 50 m3/ng. pH keo tụ hóa chất mình sử dụng nằm trong khoảng 5-5.5 nên việc đưa về pH này không khó với công suất nhỏ.
Bạn Oriole có thể cho biết bạn dùng chất keo tụ nào ko?
Thanks nhiều nha!