XIN Ý KIẾN MỌI NGƯỜI

Hotline: 1800 1522

Ứng dụng tiện ích

App yeumoitruong.vn

App Store Google Play

App Gom Rác GRAC

App Store Google Play

Chia sẻ trang

trân thi huen

Cỏ 4 lá
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
chỗ mình có một nhà máy NƯỚC CẤP CÔNG SUẤT 22000M3/NGÀY ĐÊM, TRẠM THU NƯỚC CÁCH XA KHOẢNG 2KM. MÌNH MUỐN HỎI VỚI CÔNG SUẤT TRÊN THÌ MNHAF MÁY PHẢI LẬP DTM HAY CAM KẾT BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG. VÀ MÌNH LÀM CAM KẾT HAY DTM THÌ CHO NHÀ MÁY RIÊNG, TRẠM BƠM RIÊNG HAY LÀM CẢ CUM NHÀ MÁY VÀ TRẠM BƠM. MONG MỌI NGƯỜI CHO LỜI KHUYÊN SƠM NHA. CAM ƠN MỌI NGƯỜI!

Ms Bean

Cây đầu làng
Ban Quản Trị

pmtuan2007

Cây ăn trái
nhà máy nước cấp này của khu công nghiệp chị ạ. chưa có trong dtm khu công nghiệp vì mới được bổ xung thêm . em muốn hỏi cái nhà máy xử lý với cái trạm bơm thu nước của nó làm chung hay riêng cam kết.
ĐTM khu công nghiệp không bao quát hết, do đó cái bạn hỏi có lập dự án đầu tư không? có lập dự án đầu tư, quy định có xem xét lập ĐTM không? nếu chưa có thì phải làm đúng quy định.

md.miss

Cây công nghiệp
Dự án này là lấy từ nước ngầm, hay nước mặt thế bạn. Mình đoán công suất lớn thế này là nước mặt ùi, như thế thì bên bạn phải làm cam kết bảo vệ môi trường. Trong thuyết minh dự án đầu tư có hạng mục nhà máy xử lý nước và trạm bơm nước có trong cùng thuyết minh không bạn. Nếu trong cùng một dự án đầu tư thì theo mình có thể làm gộp được. Trong trường hợp chưa chắc chắn thì bạn có thể gửi công văn lên phòng TNMT của huyện để xin ý kiến

scroll-topTop