Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Xử lý dầu mỡ có trong nguồn nước mặt

hoangngocthanhmt

Mầm xanh
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các pác trên diễn đàn có ai biết về hóa chất lằm lắng dầu mỡ trong nguồn nước mặt không? Trước đây em cũng không biết có hóa chất này nhưng hôm rùi có tham gia báo cáo ĐTM cát và thấy có một bác bên khách mời làm bên cảng vụ Cần Thơ nói là có hóa chất như thế. Nghe nói đặc điểm của hóa chất này là khi có sự cố tràn dầu thì ta đổ hóa chất này xuống nó sẽ tác dụng với dầu, mỡ và tạo thành các cặn lắng xuống đáy. Các cặn lắng này có thể bị loài động vật thủy sinh ăn. Ai biết có thể chỉ cho em đó là hóa chất gì? công thức hóa học, cơ chế và bán ở đâu, giá cả thế nào được không? em cảm ơn nhiều!

hoangducnghi

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
2
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các pác trên diễn đàn có ai biết về hóa chất lằm lắng dầu mỡ trong nguồn nước mặt không? Trước đây em cũng không biết có hóa chất này nhưng hôm rùi có tham gia báo cáo ĐTM cát và thấy có một bác bên khách mời làm bên cảng vụ Cần Thơ nói là có hóa chất như thế. Nghe nói đặc điểm của hóa chất này là khi có sự cố tràn dầu thì ta đổ hóa chất này xuống nó sẽ tác dụng với dầu, mỡ và tạo thành các cặn lắng xuống đáy. Các cặn lắng này có thể bị loài động vật thủy sinh ăn. Ai biết có thể chỉ cho em đó là hóa chất gì? công thức hóa học, cơ chế và bán ở đâu, giá cả thế nào được không? em cảm ơn nhiều!

Tớ cũng nghe nói về vấn đề này rùi nhưng mà thật sự là chưa được xem và thấy tận mắt lần nào! Có ai pro về xử lý nước thải thì cho anh em ý kiến đi nào????

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua