Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Xử lý khí thaiải Nhà máy gạch Tuynen (tunnel)

Snow_wolf

Cây cổ thụ
Cảm xúc
14

tengiday

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mình đang định tăng hiệu suất cháy để đốt CO cho triệt để, nhưng không biết thành phần dầu Diezel (để viết phản ứng cháy)? :017: (Bác có biết ko?). Người ta đã dùng khí lò nung để sấy. Bây giờ tuần hoàn như thế nào ạ? Mình cũng định dùng CA(OH)2 để hấp thụ SO2, có cần giảm nhiệt trước khi hấp thụ không? Nếu dùng CaCO3 thì không còn không bít Ca(OH)2 thì sao? Mà với hiệu suất chỉ cần 68% thì có cần dùng Ca(OH)2 ko? Hay chỉ dùng nước là được? Hu hu, giúp mình với!

Sửa lần cuối:

daibangxanh

Cây cổ thụ
Cảm xúc
55
Mình trả lời từng phần câu của bạn nhé:
- Dầu diezel tài liệu này trên diễn đàn YMT đã có, bạn sử dụng công cụ search trên cùng hoặc link sau:
http://www.yeumoitruong.com/forum/showthread.php?t=3122
- Ý của bác snow là tuần hoàn tức là: khí đầu ra bạn bắt đầu tuần hoàn đốt một lần nữa, nếu nhiệt sinh ra lớn thì có thể sử dụng cho lần 1, nếu ít quá và phức tạp thì đốt thải bỏ luôn. CO sẽ bị cháy thành CO2
- Quá trình xử lý SO2 giải nhiệt hay không thì tùy thuộc vào nhiệt độ ống khói ( nhiệt độ đầu vào)
- Xài Ca(OH)2 thì rẻ nhưng mà đóng cặn trong quá trình vận hành, nếu là mình thì ko xài cái này, xài dung dịch hấp thụ khác.
Thân

tengiday

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3

daibangxanh

Cây cổ thụ
Cảm xúc
55
Nhiệt độ khí thải <300 độ C. Tài liệu về dầu DO ko có thành phần mừ! Nếu thế dùng dung dịch gì sao ban ko nói lun? dùng nước có đạt hiệu suất ko? Ý là đốt khí thải qua một lò đốt khác chứ không phải cho trở lại lò nung hả bạn?
Nếu bác là dân kỹ thuật thì bác chọn dung dịch gì thì tùy bác thôi, thị trường nhiều loại mà. Ở đây nếu bác tuần hoàn lại lò đốt thì tốt, nếu không thì qua 1 lò khác đốt bỏ luôn. Đây gọi là xử lý khí thải bằng phương pháp oxy hóa - đốt, rất nhiều tài liệu bác có thể mua về tham khảo

H

hoaian1608

Guest
Mình đang định tăng hiệu suất cháy để đốt CO cho triệt để, nhưng không biết thành phần dầu Diezel (để viết phản ứng cháy)? :017: (Bác có biết ko?). Người ta đã dùng khí lò nung để sấy. Bây giờ tuần hoàn như thế nào ạ? Mình cũng định dùng CA(OH)2 để hấp thụ SO2, có cần giảm nhiệt trước khi hấp thụ không? Nếu dùng CaCO3 thì không còn không bít Ca(OH)2 thì sao? Mà với hiệu suất chỉ cần 68% thì có cần dùng Ca(OH)2 ko? Hay chỉ dùng nước là được? Hu hu, giúp mình với!

tengiday

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên