Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Xử lý nước bằng công nghệ vi sinh

• Thread starter samanosuke20
  • Ngày gửi
S

samanosuke20

Guest
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
em phải làm đề tài về xử lý nước bằng công nghệ vi sinh, đại ca nào cho em xin ít tài liều về đề tài này với, như là cơ chế xử lý, các chủng loại vi sinh, nuôi cấy như thế nào để nuôi cấy trg nhà máy ấy, với nuôi cấy xử lý chất thải trg nhà máy thì khi xả nc thải ra cũng có một lương vsv đc thải ra môi trường bên ngoài phải ko(em mới lớp 10 thoai hông bít j hết, các đại ca xin chỉ giáo tận tình)

em phải làm đề tài về xử lý nước bằng công nghệ vi sinh, đại ca nào cho em xin ít tài liều về đề tài này với, như là cơ chế xử lý, các chủng loại vi sinh, nuôi cấy như thế nào để nuôi cấy trg nhà máy ấy, với nuôi cấy xử lý chất thải trg nhà máy thì khi xả nc thải ra cũng có một lương vsv đc thải ra môi trường bên ngoài phải ko(em mới lớp 10 thoai hông bít j hết, các đại ca xin chỉ giáo tận tình)
Em down tài liệu này về nhà đọc trong chương 7.
http://ifile.it/5vqu7p6
nuôi cấy xử lý chất thải trg nhà máy thì khi xả nc thải ra cũng có một lương vsv đc thải ra môi trường bên ngoài phải ko
Đúng vậy, 1 phần nhỏ vi sinh (bùn hoạt tính) sẽ trôi theo nước thải ra ngoài môi trường.

em muốn hỏi thêm là nếu cung cấp lg vsv đều đặn qua nc thải nhà máy cho môi trường thì có tác dụng xử lý 1 phần chất thải trên sông hay ko
Thực ra bên ngoài môi trường cũng có 1 lượng nhỏ vi sinh vật làm sạch môi trường. Vì vậy nếu tất cả các nhà máy có đầu ra điều đạt tiêu chuẩn loại A thì có thể (mình nói từ có thể thôi nhé) lượng vi sinh này xử lý được, lúc đó được gọi là dưới ngưỡng chịu đựng của môi trường.
Còn nếu các nhà máy thải ra như hiện tại ở Việt Nam thì vượt quá ngưỡng chịu đựng của môi trường thì các dòng sông không thể tự làm sạch được.
Còn câu hỏi của em cũng khá hay nhưng câu trã lời của anh là nó cũng có tác dụng 1 phần nhỏ thôi em ah, bởi vì lượng vi sinh trôi theo nước thải ra ngoài môi trường sống khác hẳn (nhiệt độ, chất dinh dưỡng ...) không phù hợp -> vi sinh khó có khả năng tồn tại, chỉ có con nào khỏe như trâu mới thích nghi được với môi trường mới thì mới làm sạch được nước thải thôi.

Chủ đề mới