Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Xử lý nước cấp, không giảm được TDS ?

• Thread starter phạm duy hưng
  • Ngày gửi
P

phạm duy hưng

Guest
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Chào mọi người mình là thành viên mới,minh có chút vấn đề về PAC muốn hỏi mọi người mong mọi người giúp đỡ!
Mình mới đi làm đã được thi công một công trình nước cấp về mặt lý thuyết thi không có vấn đề gì nhưng về mặt hiệu quả thục tế thì minh chưa có kinh nghiệm lắm mong mọi người chỉ giao:
sờ đồ xử lý của mình là: Nước sông - Bể trộn hóa chất (PCA) - Bể phản ứng - Bể lắng - Thiết bị lọc áp lực - Diệt khuẩn - Bể chứa nước sạch. Nước ra rất trong nhìn trực quan rất tốt nhưng mình kiểm tra TDS thì không giảm được bao nhiêu cụ thể là (TDS từ 780 xuống 720). Nhưng theo lý thuyết thì mình thấy TDS phải giảm rất nhiều mới đúng mọi người giúp mình xem hệ thống của mình có vấn đề gì không hay PAC chỉ giảm được một chút TDS thôi.
Xin cảm ơn!

Snow_wolf

Active Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
sờ đồ xử lý của mình là: Nước sông - Bể trộn hóa chất (PCA) - Bể phản ứng - Bể lắng - Thiết bị lọc áp lực - Diệt khuẩn - Bể chứa nước sạch. Nước ra rất trong nhìn trực quan rất tốt nhưng mình kiểm tra TDS thì không giảm được bao nhiêu cụ thể là (TDS từ 780 xuống 720). Nhưng theo lý thuyết thì mình thấy TDS phải giảm rất nhiều mới đúng mọi người giúp mình xem hệ thống của mình có vấn đề gì không hay PAC chỉ giảm được một chút TDS thôi.
Xin cảm ơn!
TDS = 720 mg/l vẫn đạt tiêu chuẩn nước ăn uống mà bạn. Đâu có vấn đề gì !