Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Xử lý nước thải công nghiệp bị nhiễm mặn

Mya an

Mầm 2 lá
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mọi người cho mình hỏi với ạ. Nước thải bên mình sau khi xử lý hóa học xong, nồng độ muối vẫn rất cao, COD, amoni chưa đạt tiêu chuẩn. Mình muốn qua hệ thống xử lý Aerotank nữa nhưng vì nồng độ muối quá cao nên không thể cho qua vi sinh được. Các bạn cho mình xin giải pháp với ạ.
+ Giới thiệu cho mình loại vi sinh xử lý đk COD, amoni mà chịu được độ mặn với ạ
+ Cho mình xin giải pháp hoặc phương pháp xử lý độ muối trong nước thải công nghiệp với ạ
Mình xin cảm ơn cả nhà

ThuOanh

Mầm xanh
Cảm xúc
2
Mọi người cho mình hỏi với ạ. Nước thải bên mình sau khi xử lý hóa học xong, nồng độ muối vẫn rất cao, COD, amoni chưa đạt tiêu chuẩn. Mình muốn qua hệ thống xử lý Aerotank nữa nhưng vì nồng độ muối quá cao nên không thể cho qua vi sinh được. Các bạn cho mình xin giải pháp với ạ.
+ Giới thiệu cho mình loại vi sinh xử lý đk COD, amoni mà chịu được độ mặn với ạ
+ Cho mình xin giải pháp hoặc phương pháp xử lý độ muối trong nước thải công nghiệp với ạ
Mình xin cảm ơn cả nhà
Dạ độ mặn khoảng bao nhiêu ạ

ThuOanh

Mầm xanh
Cảm xúc
2

ThuOanh

Mầm xanh
Cảm xúc
2

ThaoTran98

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Mình xin cảm ơn cả nhà
Không biết bên anh hiện đã xử lý ổn chưa ạ, em có một giải pháp xử lý được vấn đề trên.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua