Ứng dụng Gom Rác GRAC

Nước thải Xử lý nước thải từ quá trình làm sạch bề mặt chi tiết linh kiện điện tử

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Thành viên BQT
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Mọi người cho mình xin ý kiến về xử lý nước thải tẩy dầu mỡ bằng dụng dịch kiềm và bằng dung môi với ạ. Đặc tính nước thải có độ kiềm mạnh, COD hơn 50000 ạ.Mình cảm ơn
Hi, em có thể nói rõ hơn về quy trình thu gom và xả thải bên em được không, cũng như loại hình kinh doanh bên em, qua đó ,anh chị em trên diễn đàn mới có thể tư vấn rõ hơn

Mya an

Hi, em có thể nói rõ hơn về quy trình thu gom và xả thải bên em được không, cũng như loại hình kinh doanh bên em, qua đó ,anh chị em trên diễn đàn mới có thể tư vấn rõ hơn
Dạ vâng, Nước thải của em thuộc ngành công nghiệp điện tử. Nước được thải ra thì quá trình tẩy rửa, độ kiềm rất cao, có lẫn dầu mỡ và dung môi. em dùng H2SO4 để trung hòa, sau làm lý hóa với phèn nhôm đơn nhưng không được, nó không phản ứng tạo bông ạ . Thậm trí cho PAA trợ keo tụ cũng tan hết ạ. Nước thải rất trơ. Anh cho em xin ít lời khuyên về xử lý loại nước thải này với ạ. Em mới làm về lĩnh vực này ạ

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Thành viên BQT
Dạ vâng, Nước thải của em thuộc ngành công nghiệp điện tử. Nước được thải ra thì quá trình tẩy rửa, độ kiềm rất cao, có lẫn dầu mỡ và dung môi. em dùng H2SO4 để trung hòa, sau làm lý hóa với phèn nhôm đơn nhưng không được, nó không phản ứng tạo bông ạ . Thậm trí cho PAA trợ keo tụ cũng tan hết ạ. Nước thải rất trơ. Anh cho em xin ít lời khuyên về xử lý loại nước thải này với ạ. Em mới làm về lĩnh vực này ạ
Hi em, sao bên em không dùng CO2, tận dụng CO2 phát thải ra từ nhà máy để đưa vào quy trình xả thải để trung hòa, như vậy vừa tiết kiệm chi phí vừa đảm bảo an toàn hơn.

Mya an

Sửa lần cuối:

manh11k