Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

xử lý ô nhiễm bụi trong khai thác đá

totokibu

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Tớ đang làm báo cáo thực tập đề tài “ xử lý ô nhiệm bụi trong quá trình khai thác và chế biến đá vôi” bạn nào có tài liệu hok send cho tớ với, tìm cả buổi sang trên google mà toaanf tài liệu đâu đâu ý, ngoài phương pháp dập nước để giảm bụi và dùng lọc bụi tay áo còn phương pháp nào nữa không nhỉ, nếu dùng phương pháp dập nước( phun sương ) thì công thức tính lưu lượng nước sử dụng như thế nào,

xuanthanh

Mầm xanh
Cảm xúc
0
xử lý bụi bay lơ lửng

Chào bạn,
Mình chỉ đưa website mình biết được ở đó có xử lý bụi trong khai thác đá thôi.

trong file bạn kèm có xử lý bụi bằng phun sương. bạn nên hỏi các chuyên gia bên Tân Phú xuân đi.

chúng ta cũng có thể xử lý bụi bay lơ lửng bằng máy gom bụi công nghiệp.
hệ thống gồm quạt hút, cyclon, dust collector gồm lọc bụi, đường ống dẫn và quan trọng nhất là thiết kế miệng hút phù hợp.

Lọc bụi được chọn phù hợp với từng loại bụi, kích cỡ bụi, tiêu chuẩn thải khí sau máy gom bụi...
phần miệng hút thì có rất nhiều loại, bạn cần xem thực tế để đề xuất miệng hút phù hợp, và theo đó sẽ tính được lưu lượng cần hút.

bạn làm báo cáo thì tìm nhiều phương án để so sánh, ngoài 2 phương pháp bạn đã nói
còn phương pháp lọc tĩnh điện nữa, rất hiệu quả trong vấn đề lọc bụi từ khai thác đá.
bạn nên đưa các thông số để anhem trên diễn đàn cùng tham khảo với.
bạn chao đổi với mình qua mail này nha: congthanh94@yahoo.com
file nay có giúp gì được bạn không nha:
http://yeumoitruong.com/forum/attachment.php?attachmentid=2103&stc=1&d=1298451561
http://yeumoitruong.com/forum/attachment.php?attachmentid=2104&stc=1&d=1298451831

Đính kèm

• Hood Design Data - Range of Capture Velocities.pdf
    9.9 KB · Lượt xem: 814
  • techdata6.pdf
    678.6 KB · Lượt xem: 765
Sửa lần cuối:

totokibu

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
tks bạn nhiều naz.myk định tìm hiểu thêm một số tl nữa rồi thứ 2 mới xuống Tân Phú Xuân, bác giám đốc trung tâm tư vấn môi trường bảo thích thì bác dẫn xuống 1 buổi chụp ảnh làm tư liệu chứ cũng chẳng hỏi được gì đâu vì ở đó không có kĩ sư môi trường. Bản DTM đó là do trung tâm tư vấn vs hỗ trợ kĩ thuật về môi trường nhận làm từ a->z đó chứ
Myk cũng có trao đổi với cái anh làm DTM đó thì anh yk bảo ngoài phun sương thì ở đó không sử dụng 1 phương pháp gì khác, người ta cũng không tính toán lượng bụi phát thải ra trong chế biến là bao nhiêu, lượng nước cần thiết sử dụng là bao nhiêu, chỉ dựa vào thực tế để ước lượng.Mấy anh yk xúi myk tự bịa ra mà tính toán lượng bụi phát thải
Thế này thì coi như làm chay thôi, tìm trên mạng về và áp dụng vào chứ cũng chẳng hi vọng gì ở cơ sở

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua