Ứng dụng Gom Rác GRAC

Xử phạt nước thải có chứa chất nguy hại vượt quy chuẩn

#1
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Các bác cho em hỏi về vấn đề xử phạt nước thải có chứa chat nguy hại vượt quy chuẩn, tiêu chuẩn.

Theo Khoản 5, Điều 10, NĐ 117/2009 có áp dung xử phạt tang đối với trường hợp xả nước thải có chứa chat nguy hại vượt quy chuẩn.

Em ko biết chat nguy hại trong nước thải là chat nào?

Có Danh mục chat nguy hại trong nước thải ko các bác?
 

daibangxanh

Well-Known Member
#2
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
nghị định xử phạt 179/2013/NĐ-CP thay thế 117 đã update:
Điều 14. Vi phạm các quy định về xả nước thải có chứa các thông số môi trường nguy hại vào môi trường
8. Phạt tiền từ 950.000.000 đồng đến 1.000.000.000 đồng đối với hành vi xả nước thải có chứa chất phóng xạ gây nhiễm xạ môi trường vượt quy chuẩn kỹ thuật cho phép.
 
Top