Ứng dụng Gom Rác GRAC

Ý kiến nhỏ của một chú kiến

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường

Mình không có những ý tưởng cao siêu, cũng không vĩ đại ý tưởng của mình rất thường thôi mà thậm chí là tầm thường.

Chúng ta vẫn kêu gọi rát cổ "bảo vệ môi trường" mà có ai nói cho người dân bảo vệ môi trường là làm gì?

Ý kiến của mình là:

• Bản thân mỗi thành viên trong diễn đàn, trong xã hội chỉ cần làm một việc rất nhỏ thôi : " Bỏ rác vào thùng, và nói cho ở nhà biết bỏ rác đúng nơi

Quá đơn giản phải ko các bạn:bemused::bemused::bemused:

G

green_land

Guest
Bạn nói đúng , nhiều người kêu gọi rằng phải bảo vệ môi trường rầm rộ như đón chào một thế vận hội mới diễn ra nhưng tới khi cần hành động thì giống như công viên Central Park lúc về Đông.
Bảo vệ môi trường là ý thức của mỗi người chỉ đơn giản là bỏ rác vào thùng là chuyện con nít cũng làm được, nhưng làm sao để những người có kinh nghiệm xem môi trường là nơi tự do "chia sẻ" những món "quà" nho nhỏ bốc mùi hôi thối có thể thay đổi được thì đó lại là một chuyện khác.
Nói vậy chắc mấy bạn cũng hiểu ý mình.

những việc lớn bắt đầu từ những việc nhỏ. những điều vĩ đại bắt đầu từ những j' tầm thường nhất. nếu tất cả mọi ngườ trên thế giới đều làm những việc nhỏ để BVMT thì sẽ thật ý nghĩa. và khi đó, TĐ chúng ta như một tổ kiến rùi đó. mong là sẽ có được điều này trong tương lai.

Đúng đấy các pác! điển hình là cấm hút thuốc nươc công cộng đó! từ lúc có hình phạt phòng mình cứ thấy hút thuốc là đòi phạt (mặc dù ko ai phạt) nhưng một lời nói dần sẽ có tác dụng. và bây giờ phòng mình ko một ai hút thuốc trong phòng nữa! Một sự chuyển đổi nho nhỏ do một lời nói nho nhỏ đó!

minh thấy ý kiến bỏ vào thùng rác là hay nhưng thùng rác không đủ để đáp ứng nhu cầu của ngừơi dân.
trên khắp cả các đường phố ở sài gòn hay các tp khác mà mình đã đc đj wa, mình thấy rất ít thùng rát công cộng như vậy người dân phải dj xa để đổ rác sinh hoạt của họ.
Vì vậy người dân sẽ chọn biện pháp nhanh nhất là sẽ vứt rác nhưng chỗ xung quanh nhà mình như sông, vỉa hè...

T

tamtam1221

Guest
bỏ rác vào thùng! 1 hành động nhỏ nhưng chưa chắc ai cũng làm dc. có lẽ ai cũng viện lý do "hok có thùng rác" hay " sao ng ta bỏ dc sao tới tui thì bị nói này nói nọ"... đó chỉ là do ý thức của mỗi ng thôi, công việc cúa chúng ta là nâng cao ý thức của họ. một công việc hok đơn giản chút nào. cố lên !!!

moitruong08

Sự trở lại của voi Mamut

Mình không có những ý tưởng cao siêu, cũng không vĩ đại ý tưởng của mình rất thường thôi mà thậm chí là tầm thường.

Chúng ta vẫn kêu gọi rát cổ "bảo vệ môi trường" mà có ai nói cho người dân bảo vệ môi trường là làm gì?

Ý kiến của mình là:

• Bản thân mỗi thành viên trong diễn đàn, trong xã hội chỉ cần làm một việc rất nhỏ thôi : " Bỏ rác vào thùng, và nói cho ở nhà biết bỏ rác đúng nơi

Quá đơn giản phải ko các bạn:bemused::bemused::bemused:
Một ý kiến nhỏ như con kiến nhưng ý nghĩa về bảo vệ môi trường là không nhỏ đâu.nếu ai cũng bỏ rác đúng nơi quy định.
Mình rất đồng tình với ý kiến nhỏ như con kiến mà ý nghĩa to bằng con voi của bạn:007::007::007: