Ứng dụng Gom Rác GRAC

Miền bắc Yêu Môi trường thủ đô đâu rồi???? Mời nhào zô

An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Dân học môi trường không thuộc lĩnh vực kỹ thuật xem như "vỡ trận" trong định hướng nghề nghiệp khi ra trường. Rất nhiều việc có thể làm nhưng học hành chung chung nên rất nhiều thứ cần phải học để kiếm được việc.
Lớp tôi ra trường được 5 năm, đa số đã có công việc ổn định, một số cũng hoành tráng tuy là chưa thành đại gia được.
Ngành nghề thì quá đa dạng trừ 1 số người làm lĩnh vực khác hoàn toàn thì đại đa số đều cho rằng mình làm không đúng ngành (mặc dù vẫn liên quan tới "môi trường")

Dân học môi trường không thuộc lĩnh vực kỹ thuật xem như "vỡ trận" trong định hướng nghề nghiệp khi ra trường. Rất nhiều việc có thể làm nhưng học hành chung chung nên rất nhiều thứ cần phải học để kiếm được việc.
Lớp tôi ra trường được 5 năm, đa số đã có công việc ổn định, một số cũng hoành tráng tuy là chưa thành đại gia được.
Ngành nghề thì quá đa dạng trừ 1 số người làm lĩnh vực khác hoàn toàn thì đại đa số đều cho rằng mình làm không đúng ngành (mặc dù vẫn liên quan tới "môi trường")
ý kiến của bác cũng hay đó ạ, dân mt tụi em học nhiều, nhưng mà xin việc cũng không dễ, kể cả bằng giỏi nếu đi bằng chính đôi chân của mình,
Còn trái ngành thì em chưa rõ lắm vì em còn đang là sv ạ, làm hse hay QA thì trái ngành hay không thì em chưa giám nói nhưng mà khi làm nó thì vẫn động đến E không ít đâu ạ
em có quen 1 bác học mt BKHN đang làm HSE cho dự án cao tốc LAO CAI - HA NOI, Bác có chia sẻ là trước bác làm cho nhà máy phân lân, bên phòng môi trường và không ai làm phòng an toàn thì bác kiêm luôn, tự học và giờ thành chuyên gia rồi,hjhj

hic, nghe các tiền bối thảo luận em thấy mình mù tịt quá à. Không có định hướng rõ ràng. Khóa em hình như học chung chung nhưng có bạn nói là chuyên về quản lý, nhưng thực ra em chẳng biết ra trg mình sẽ theo chiều hướng nào. Đúng là môi trường, em thấy rộng bát ngát mênh mông. càng đi càng chẳng biết đi đâu.

E hèm, chào các bác
Được sự ủy nhiệm của chủ nhiệm tungbo, em đc giao làm thu kí. Em, bác tungbo, ... Ta sẽ có 1 buổi off, mục đích: share là chính, và connect, ... và còn 1 số mục đích khác (VD: biết đâu tìm đc 0.5 của mình thì sao nhể??? :)) ).
Về thời gian thì như thế này ạ: 31.12 em thấy ổn.
Cuối cùng là, em mời các bác tham gia, cả sinh viên và các bác đi làm ạ.
Đăng kí gồm:
Họ tên:
SĐT:
Mail:
Cơ quan/trường (ngành):
Kiến nghị cho buổi off sắp tới:

Thanks a lot!!!

duonghai

Chào các bạn!

Mình là Thu. Mình đang học năm cuối chuyên ngành Kỹ Thuật Môi Trường của GTVT.

rất vui được làm quen với mọi người. Đây là nick của mình: meodu89.

:D
Em K48 à, anh k46 của KTMT GTVT đây, rất vui dc làm quen với em và mọi người, ID của mình theanh86_2002
đây là website của công ty mình