Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Giúp mình với.

pquocanh

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào các bạn,hiện tại mình đang có thắc mắc về quạt ly tâm sử dụng để hút bụi trong côngnghiệp cũng như nhà xưởng...
Có 3 loại quạt ly tâm : Ly tâm gián tiếp, ly tâm trung áp và ly tâm cao áp.
Bạn nào hiểu về quạt ly tâm có thể giải thích cho mình biết với và sử dụng chúng trong nhưng điều kiện nào.?Ví dụ mình cần hút khói để ra xử lý bụi thì cần loại quạt hút ly tâm nào.?Theo mình hiểu nếu như đầu ra của quạt nhanh quá thì coi như hệ thống rửa mất tác dụng.
Các bạn chỉ cho mình biết với nhé.
Xin cám ơn nhé.
Cho mình lời giải nhé mình nợ 1 chầu caphê.
có gì mail cho mình : pquocanh@yahoo.com
Thanks

Meo già

Mầm 2 lá
Cảm xúc
1

pquocanh

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Cám ơn mèo già.

Mình còn thắc mắc nữa là nếu như mình chọn quạt ly tâm cao áp và thời gian lưu khí quá chậm thì bộ rửa và lọc bụi coi như vô tác dụng.cái mình cần suy nghĩ là ở chỗ này,Bạn có cách tính không chỉ cho mình với...Vì khi muốn bộ rửa được tối ưu thì phải tính được thời gian khí lưu.mình lại không biết.

Meo già

Mầm 2 lá
Cảm xúc
1
Mình còn thắc mắc nữa là nếu như mình chọn quạt ly tâm cao áp và thời gian lưu khí quá chậm thì bộ rửa và lọc bụi coi như vô tác dụng.cái mình cần suy nghĩ là ở chỗ này,Bạn có cách tính không chỉ cho mình với...Vì khi muốn bộ rửa được tối ưu thì phải tính được thời gian khí lưu.mình lại không biết.

Ah, mình là dân thi công thông gió và khí bụi khá nhiều. Còn lý thuyết thì mình lại không nắm chắc dù ngày xưa có học môi trường khí.

Bạn tìm lại quyển thông gió và điều hòa do Ts. Trần Ngọc Chấn - Đại Học Xây Dựng viết nhé, quyển đó viết khá hay.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,831
Thành viên
31,233
Thành viên mới nhất
khachmua