Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

[Hỏi] Về việc chỉnh sửa nội dung trong Cam kết BVMT

thanh duy

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào các anh chị;
Công ty em cần phải chỉnh sửa 1 nội dung trong Cam kết BVMT đã được phê duyệt thì cần làm các bước, những gì ạ ?
Vì lúc trước Cty em thuê 1 đơn vị tư vấn khác làm Cam kết BVMT, bây giờ vào hoạt động thực tế thì có vài bất cập. Vì thế Cty em muốn chỉnh sửa nội dung trong CKBVMT.
Mong các anh chị giúp em với.
Em cảm ơn rất nhiều.

Bổ sung:
Cty em sản xuất nhiều sản phẩm với nhiều nguyên liệu khác nhau (gỗ, nhựa, kim loại,...) nhưng do quy hoạt động sản xuất ở xưởng gỗ ít lại, nên Công ty không hoạt động hệ thống hút bụi tập trung (hệ thống lớn) mà chuyển sang các máy hút nhỏ trên từng công đoạn phát sinh bụi.
Trong CKBVMT thì Cty em phải lấy mẫu hệ thống hút bụi tập trung định kỳ 3 tháng, chỉ phân tích 1 chỉ tiêu duy nhất là Bụi.
Bây giờ Cty muốn không lấy mẫu khí thải ở xưởng gỗ nữa (các vị trí khác vẫn lấy bình thường theo CKBVMT). Không biết cần làm những gì hả các anh chị :(

Sửa lần cuối:

thanh duy

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Cty em sản xuất nhiều sản phẩm với nhiều nguyên liệu khác nhau (gỗ, nhựa, kim loại,...) nhưng do quy hoạt động sản xuất ở xưởng gỗ ít lại, nên Công ty không hoạt động hệ thống hút bụi tập trung (hệ thống lớn) mà chuyển sang các máy hút nhỏ trên từng công đoạn phát sinh bụi.
Trong CKBVMT thì Cty em phải lấy mẫu hệ thống hút bụi tập trung định kỳ 3 tháng, chỉ phân tích 1 chỉ tiêu duy nhất là Bụi.
Bây giờ Cty muốn không lấy mẫu khí thải ở xưởng gỗ nữa (các vị trí khác vẫn lấy bình thường theo CKBVMT). Không biết cần làm những gì hả các anh chị :(

kikyo

Mầm xanh
Cảm xúc
7

thanh duy

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0

quymt09

Cây công nghiệp
Cảm xúc
2
Trường hợp của bạn khó vì có hệ thống xử lý thì bạn vẫn phải thực hiện giám sát và báo cáo đến cơ quan có chức năng, may ra thì xin giảm bớt tần suất giám sát trong TH có lý do nào đó (mùa nào, thời điểm nào ít hoặc ko sản xuất,...). mình nghĩ trong các vị trí còn lại có những vị trí tương đồng thì bạn xin rút lại bớt thôi (mặc dầu cũng khó giải quyết đó). chúc bạn thành công!

Grac đô thị không rác

Bình luận mới

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,846
Thành viên
31,233
Thành viên mới nhất
khachmua