Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Quản lý môi trường trong khu công nghiệp

trân thi huen

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
1

trân thi huen

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
1

hanhtrinhxanh

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Theo mình thì cần phải hoàn thành thủ tục đấu nối vào hệ thống thu gom nước (cả nước mưa và nước thải), rồi làm hợp đồng xlnt với BQL KCN, ...

Một KCN thường phải xây dựng quy chế KCN để làm căn cứ quản lý các doanh nghiệp trong khu. Bạn làm ở KCN nào vậy? bạn có thể nhờ sếp bạn xin mối quan hệ với 1 số KCN lâu đời khác để học hỏi cách làm của họ.
Thân.

hanhtrinhxanh

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
cám ơn bạn đã giúp mình. nếu bạn có thể cho mình một số thông tin nữa thì tốt quá

KCN Bảo Minh nằm ở đâu vậy bạn? Bạn nói rõ hơn thì mình mới biết có thể giúp được bạn hay ko. Lúc trước mình làm ở KCN nhưng giờ thì hết rồi. Khi đó KCN mình cũng mới thành lập, các Sếp mình có nhờ các KCN bạn (thường là trong cùng tỉnh) hướng dẫn giúp, ngoài ra có thể nhờ cơ quan quản lý cấp trên hướng dẫn thêm như Hepza chẳng hạn...

Thân.

trân thi huen

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
1
khu công nghiệp Bảo Minh ở huyện Vụ Bản tỉnh Nam Định của công ty CP đầu tư Vinatex. hiện khu công nghiệp đang trong giai đoạn hoàn thành xây dựng để cuối năm sẽ có công ty đi vào hoạt động. mình cần làm văn bản hướng dẫn các thủ tục mà các dự án cần thực hiện và đăng ký với khu công nghiệp. các loại phí cần thu và làm biểu giá luôn.

meomaythongminh

Cây đầu làng
Cảm xúc
7
Quan trọng là Bạn nữ này phải:
  • nắm rõ các điều khoản trong hợp đồng giữa KCN (chủ nhà) và các nhà máy (đơn vị thuê đất) về nước cấp, nước thải, xả thải, chất thải rắn và chất thải nguy hại (nếu có), điện, ...
  • nắm rõ luật môi trường từ trung ương (tham khảo YMTlaws). Chịu khó ngồi đọc và tra cứu
  • nắm rõ các yêu cầu khác của địa phương tỉnh Nam Định và tập đoàn vinatex
Tất cả nằm ở văn bản rồi nên chỉ cần đọc và đọc
Đồng thời tham khảo cách quản lý của các khu công nghiệp khác trong tỉnh Nam Định

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,831
Thành viên
31,233
Thành viên mới nhất
khachmua